Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเคลมบอร์ดใหม่ แนะนำที่เข้ากับ Inno GF7300GT ที(มีภาพประกอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเคลมบอร์ดใหม่ แนะนำที่เข้ากับ Inno GF7300GT ที(มีภาพประกอบ)

MB - Asus P5VD2-MX
    VGA - Inno3D GF7300GT

มีปัญหาเรื่องกราพฟิคตอนเล่นเกม

ไปพันธ์ทิพย์ เอาการ์ดจอไปเช็คกับศูนย์ "COM7"ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ ศูนย์บอกว่าเพราะการ์ดจอไม่เข้ากับเมนบอร์ด ทำให้ภาพออกมาเป็นแบบนี้ (มีภาพประกอบ)

จะเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นรุ่นไหน มันจะได้เข้ากับ การ์ดจอ

สเป็คเก่ามีอะไรบ้างครับ จะได้แนะนำเมนบอร์ดให้ถูกต้องเข้ากันได้กับอุปกรณ์เก่าที่ใช้ครับ

Comment

MB - Asus P5VD2-MX
      VGA - PCI EX INNO3D GF7300GT 256MB 128Bit DDR2
      CPU - Intel C2D E6300 1.86Gz.
      Ram - Kingston DDR2 512/533*2
      HDD - Seagate SATAII 80

สเปกตามนี้เลยค่ะ เพิ่งซื้อได้ 2 เดือนเอง~

Comment

asus P5LD2 SE Rev 2.0 New PCB / LGA775 / Intel Core2 Duo Ready / Intel 945P Chipset / Dual DDR2 667,533MHz / Support 4GB / PCI-E ราคาประมาณ 3500 บาทครับ รองรับซีพียู C2D ครับ ไม่น่ามีปัญหากับการ์ดจอครับ
        ------------------------------------------------
        จริงๆอยากให้ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นกับเมนบอร์ดตัวเก่าก่อนครับ
        1.ลบไดร์เว่อร์ที่ออนบอร์ดทิ้งไปครับ
        2.เอาไดร์เว่อร์เมนบอร์ดตัวใหม่มาลงครับ หาได้ที่เว็บของ via เลยครับ
        3.หาไดร์เว่อร์การ์ดจอตัวใหม่มาลงครับ หาได้ที่เว็บ nvidia ครับ
        -------------------------------------------------
        ปัญหาภาพแตกนี้ผมเชื่อว่าเป็นที่ไดร์เว่อร์มากกว่า ถ้าเช็คการ์ดจอแล้วไม่ผิดปกติครับ น่าจะมีทางแก้นะครับ

Comment

ศูนย์ให้ไดรเวอร์มาลง สามตัวค่ะ
          1.NVidia 85.98 for WinXP
          2.WinXP 96.89
          3.NVidia WinXP 83.50

ลองลงทีละตัวแล้ว ภาพก็ยังแตกอยู่ดี~
          ขอถามค่ะว่า
          1.มีไดร์เวอร์ของการ์ดจอตัวไหนแนะนำมั้ยคะ

2.แล้วไดรเวอร์ของเมนบอร์ด หาได้จากที่ไหน

3.การเอาไดร์เวอร์ออนบอร์ดออก ต้องทำอย่างไร

ขอบคุณมากๆค่ะ

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเจอ เกิดจาก ตัว ซิฟตัวmainbord ไม่ซัฟฟอสกับตัวการ์ดจอครับ
            P5VD2-Mx มันเป็นซิฟของ via ทางที่ดีควรเปลี่ยนตัว mainbord ครับ ใช้ซิฟ intel รับรองหายห่วงครับ

Comment

1.ถ้าลองมาหลายตัวแปลว่าไม่ได้เป็นที่ไดร์เว่อร์การ์ดจอครับ

2.http://www.viaarena.com/default.aspx...D=1&CatID=1070
              ไดร์เว่อร์ของเวีย สำหรับวินโดว์ xp ตัวใหม่ครับ

3.เข้าsaft mode แล้วเข้าไปในส่วน device manager แล้วทำการ uninstall ออกครับ ชิปอินทีเกรดออนบอร์ด เป็นของเวียครับ ลองเข้าไปใน controll panal -add and remove program ลบในส่วนของไดร์เว่อร์การ์ดจอออนบอร์ดออกด้วยครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ
                จะลองทำดู

แต่ถ้าอาการเก่าไม่หาย คงต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใช่มั้ยคะ

แล้ว ตัวเก่า จะทำไงกับมันได้บ้าง?

Comment

ลงขายในเว้บบอร์ดมือ 2 it market ในเว็บนี้ได้เลยครับ

Comment

ช่วยบอก MB ราคา พอๆกับ Asus P5VD2-MX และก็ เข้ากับ Inno3D GF7300GT ที

แก้ตามที่บอกแล้ว ไม่ได้เลย เลยก็ต้องเคลม หรือไม่ก็ขายอ่า

Comment

ถ้าไม่เน้นมากนักตัวนี้ Asrock ConRoe 945G ราคาประมาณ 2800 ลองเอาไปพิจารณาดูครับ หรือว่าถ้าไม่ชอบ asrock ก็ไปเล่น p5ld2 se อย่างที่คุณ guru เสนอ ก็น่าสนใจไม่น้อยครับ

Comment

แล้วพอจะมีการ์ดจอ ตัวไหน
                        ที่เล่นเกมประมาณ sim2 NFS carbon ได้

แล้วมันไม่มีปัญหากับเมนบอร์ดตัวนี้ มั้ยคะ?

Comment

ผมคิดว่า ตัว 7300Gt ตัวนี้เล่นเกมส์พวกนี้ได้สบายครับ ไม่มีปัญหาอะไร เท่าที่เคยเจอมา ชิฟ intel ไม่มีปัญหากับการ์ดจอพวก nvidia ครับ 7300GT เล่นได้สบายๆเลยครับถ้าไม่ปรับภาพให้มันสูงเกิน
                          รับได้สบายๆ
                          เอาไปเป็นตัวเลือกครับ
                          AsRock Mainboard ConRoeXFire-eSATA2
                          AsRock Mainboard ConRoe945PL-GLAN
                          AsRock Mainboard ConRoe945G-DVI
                          ราคาต่างกันไม่มากครับ
                          Last edited by Runtaro_Jr; 9 Jan 2007, 19:00:19.

Comment

1.ถ้าเอาบอร์ดไปเทิร์นที่ศูนย์ (Synnax) แล้วเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นเลย
                            จะพอทำได้มั้ยคะ? หรือว่ามีร้านไหนรับซื้อมั้ย?

2.Ship set ของรุ่น p5ld2 se เป็นของอะไรคะ

3.แรมเก่าที่มี 512/533*2 จะเข้าได้กับเมนบอร์ดที่แนะนำมาข้างต้นรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

ถ้าเป็น P5VD2-x จะมีปัญหาตามข้างบนไหมอ่ะงับ

Comment

Working...
                              X