Announcement

Collapse
No announcement yet.

VIA ยกเลิกการผลิตชิปเซทเมนบอร์ดแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VIA ยกเลิกการผลิตชิปเซทเมนบอร์ดแล้ว

http://www.maximumpc.com/article/new...ipset_business

VIA ได้ประกาศยกเลิกการผลิตชิปเซทเมนบอร์ดแล้วและหันไปพัฒนาโปรเซสเซอร์ขนาดเล็กแทน
    จากคำกล่าวของ ริชาร์ช บราว ประธานแผนกการตลาดของ VIA กล่าวว่า ผู้ผลิตชิปเซท เธิร์ดปาร์ตี้กำลังจะหายไป เนื่องจากความสามารถในการผลิตเองของทั้ง Intel และ AMD เราจึงมุ่งเป้าหมายธุรกิจมาที่การผลิต โปรเซสเซอร์ แทน
    ชิปเซทของ VIA เคยได้รับความนิยมมากในยุค P4 และสร้างรายได้ให้กับ บริษัทเป็นกอบเป็นกำ

คุณล่ะ คิดถึงชิปเซทของ VIA หรือเปล่า?

(แปลงูๆปลาๆ สรุปๆ)

มิน่าล่ะ ผมถึงไม่เห็นชิปเซต VIA มาสักพักใหญ่แล่ะ

ขอให้ประสบความสำเร็จในการผลิต CPU ของตนเองนะครับ จะได้มีหลายๆ เจ้าหน่อย

Comment

CPU รุ่นเล็กของ VIA แรงกว่า intel atom อีกนะครับ..

Comment

ไม่ดังแน่ครับ ถ้าไม่โฆษณา

Comment

Originally posted by vaffancuro View Post
          CPU รุ่นเล็กของ VIA แรงกว่า intel atom อีกนะครับ..
          ช่ายครับ แรงกว่า พอสมควรเลย
          มาทำรุ่นใหญ่มั่งครับ มาแข่ง Intel หน่อย AMD ม่ายค่อยไหวแล้ว

Comment

เหอะๆ ทำไมจ่ะไม่คิดถึงล่ะครับ สมัยที่มันฝังอยู่ใน S.462 ก่อนที่จะมี Nforce 2 น่ะ โคตรเทพ

Comment

ขอให้ประสบความสำเร็จกับ CPU ครับ

อิอิ

Comment

ทำ CPU เครื่อง PDA ให้เจ๋งๆ ชนะ Intel ซักทีก็ดีครับ

Comment

ถึงว่า มวยไทยวันนี้แพ้ตั้ง 2 คน แป่ว

Comment

ิิcpu ของ via แรงนะครับแรงกว่า intel atom แต่กินไฟเยอะไปหน่อย รอพัฒนาต่อไป

Comment

ได้อ่านข่าวใหม่ คือ Via จะผลิตแพลทฟอร์มเป็นของตัวเองนะครับ

คือใช้ CPU + chipset ของ VIA แล้วก็เน้นตลาด mobile ให้มากยิ่งขึ้น

Comment

มาไวไวนะจ่ะ CPUจาได้ ลงอีก -*-

Comment

เคยใช้ A8V-DE อิอิ

Comment

เอ้า อุดหนุนหน่อยแล้วกานนน เสียดาย ไม่ผลิตซะละ เย็น ประหยัดไฟ น่าเสียดาย รุ่น ultra ซะด้วย

Comment

Working...
                            X