Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง M/B หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง M/B หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ Asus Crosshair II Formula อยู่ครับ แต่ไปเจอบอร์ด MSI K9N2 Diamond เห็นน่าเล่น เลยอยากจะเปลี่ยนไปใช้บอร์ดนี้ดู เห็นว่ามีระบบ ESA <-- จำเป็นมากมั๊ยครับเพราะผมจะ OC CPU ด้วยครับ
    (สองยี่ห้อข้างบนนี้เป็น NForce 780a ทั้งคู่นะครับ อยากให้ช่วยวิจารณ์ 2 รุ่นนี้หน่อยครับว่าผมคุ้มที่จะเปลี่ยนรึเปล่า)

เคยคิดจะเล่น AMD/ATI อยู่ช่วงหนึ่งแต่เคยอ่านมาว่ามีปัญหาไดรเวอร์ของ ATI ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามีผลทำให้ VGA มันทำงานได้ไม่เต็มที่หรือเปล่า แต่ถ้าผมต้องเปลี่ยนมาเล่นฝั่งแดงจริงๆ จะพอแนะนำเมนบอร์ดให้หน่อยได้มั๊ยครับ แบบแรงๆ ไว้ OC เต็มที่

อ้อ...เห็นมี ช่องเสียบสายแลนตั้ง 2 ช่อง เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ
Working...
X