Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++อยากทราบว่าจะซื้อดอกลำโพง Sub ตัวนี้ได้ที่ไหนครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++อยากทราบว่าจะซื้อดอกลำโพง Sub ตัวนี้ได้ที่ไหนครับ+++

ปกติใช้ตัวนี้ประจำครับ คือพอดีดอก Sub มันแตกอ่ะครับ เลยไปซื้อตัวใหม่มา แล้วตัวนี้ทิ้งไว้เฉยๆไม่ได้ทำไร จะทิ้งก็เสียดาย เพราะว่าใช้ได้ดีทุกอย่าง เว้นแต่ดอกลำโพงของ Sub แตกครับ เลยคิดจะเปลี่ยนไว้ใช้งานอ่ะครับ อยากทราบว่าซื้อดอกลำโพง Sub ตัวนี้ได้ที่ไหนครับ ยี่ห้อ Edifier รุ่น R102 เคยวัดเส้นผ่านศุนย์กลาง ดอกลำโพง Sub ประมาณ 4 นิ้วมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด ใครทราบช่วยหน่อยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

มันแตกยังไงครับ เพราะถึงจะมีรอยแตกที่ตัวลำโพง เสียงก็ยังน่าจะยังฟังได้อยู่ ผมว่าน่าจะเป็นที่ขอบลำโพงมากกว่า ถ้าขอบลำโพงมันเปื่อย เสียงจะฟังไม่ได้ทันที ถ้าเป็นเรื่องขอบเปื่อย เอาไปเปลี่ยนที่บ้านหม้อก็ได้ครับ รับทำกันเยอะ ไม่แพง

Comment

ลองติดต่อท่าน อู๊ด บ้านหม้อดูนะครับ เห็นสมัครเป็นสมาชิกแล้วด้วย

Comment

Originally posted by เบ็น View Post
        มันแตกยังไงครับ เพราะถึงจะมีรอยแตกที่ตัวลำโพง เสียงก็ยังน่าจะยังฟังได้อยู่ ผมว่าน่าจะเป็นที่ขอบลำโพงมากกว่า ถ้าขอบลำโพงมันเปื่อย เสียงจะฟังไม่ได้ทันที ถ้าเป็นเรื่องขอบเปื่อย เอาไปเปลี่ยนที่บ้านหม้อก็ได้ครับ รับทำกันเยอะ ไม่แพง
        คือแตกที่ดอกเลยครับ พอเปิดฟังก็จะรู้เลยครับ ว่าลำโพงแตก เสียจะดังแบบลำโพงแตกอ่ะครับ แบบว่่านะ...บอกไม่ถูกอ่ะครับผม

Comment

ดันครับ

Comment

Working...
          X