Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้เพื่อนๆ มา post แนวเกมที่รู้จัก แนวเกมที่ชอบกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้เพื่อนๆ มา post แนวเกมที่รู้จัก แนวเกมที่ชอบกัน

เอาไว้เป็นข้อมูลให้กับหลายๆ คน

ช่วยยกตัวอย่าง ชื่อเกมที่เป็นต้นตำหรับของเกมแนวนั้นค้วยครับ

ps. มันมีเกมแนว FPS,TPS แล้วมีแนว SPS ไหมครับ อยากรู้

Dota สดๆๆ
    รองลงมาก็ Ra2 , Yuri
    และ Thaiberium wars Kan warth
    และ NFS MW
    GTA san Online
    เล่นเท่านี้
    นอกนั้นไม่หนุกทุกเกม

Comment

FPS ก็ DOOM ไงครับต้นตำหรับเกมส์แนวนี้ของแท้เลย

TPS นี้เกมส์แรกที่เคยเล่น ก็ nuke ที่เป็นทหารอะเก่ามากๆๆๆ

RPG ต้นตำหรับต้องยกให้ ไฟนอลแฟนตาซี่ครับถึงจะไม่ใช้เกมส์แรกแต่ก็สนุกมากๆ

MMORPG ก็เกมส์ออนไลที่เล่นกันเนี่ยแหละครับ ก็คงไม่มีใครเกิน ragnarok ไปได้หรอกนะ

RC แนวขับรถ ก็เกมส์แรกที่เล่นก็คง out run มั้งครับตั้งแต่เครื่อง ATARI (เกิดทันไหมเนี่ย)ก่อน FR อีก

FT ก็แนวหวดกัน คงไม่มีใครไม่รู้จัก street figther ช่ายม้าๆๆๆๆ

ส่วน sps นี้นึกมิออกจิงๆๆว่าย่อมาจากไหน

Comment

Working...
      X