overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง

OverclockZone Member pocba's Avatar

Default ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง

ทำไม VGA ยี่ห้อ Palit คนเล่นน้อยจัง หรื่อว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี ผมซื้อ GF 9600 GSO Palit =3700
    เมื่อปลายเดือนที่แล้วตั้งแต่ซื้อมาผมดูในบอร์ดไม่ค่อยมีใครตั้งกระทู้ถามการ์ดตัวนี้เลยน้อยมาก
    ก็เลยสงสัยนิดๆ ว่าทำไมยี่ห้อนี้ไม่ดีตรงไหน

OverclockZone Member YuE's Avatar

ไม่สวยประกันน้อย แค่นี้มั้ง

Moderator mercadix's Avatar

ชัดเจนที่สุดคือ ประกันเพียง 2 ปีครับ ... Brand อื่น 3 ปีหมด

OverclockZone Member papababa's Avatar

ยาฆ่าหญ้าดีกว่าครับ
    3ปีแล้ว ไมโครแวร์ ประกันดีด้วย

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

ยี่ห้อยังใหม่อยู่มั้งครับ ( ในไทยนะ )
    คนเลยรู้สึกว่า ไม่คุ้นไม่ชิน ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้าง Feed back คนที่ใช้มีน้อย

ประกอบ กับ ประกัน 2 ปี ครับ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าเฉยๆนะ แต่ถ้ามีโอกาสเลือก ผมเลือกยี่ห้ออื่นครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ของราคาถูก ขายไม่ได้ราคา ไม่สวยใช้ซึ้งธรรมดา ประกัน2ปีเอง

OverclockZone Member pocba's Avatar

............ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ
    ........ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
    .....ขอบคุณนะ...............ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ..............ขอบคุณนะ......
    ..ขอบคุณนะ......................ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ........................ขอบคุณนะ.....ขอบคุณนะ........ขอบคุณนะ
    ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ...ขอบคุณนะ...........ขอบคุณนะ
    .ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณะ
    ..ขอบคุณนะ.........................ขอบคุณนะ..................ขอบคุณนะ
    ...ขอบคุณนะ...............................................ขอบคุณนะ
    …...ขอบคุณนะ.............................................ขอบคุณนะ
    .........ขอบคุณนะ...................................ขอบคุณนะ
    ............ขอบคุณนะ...........................ขอบคุณนะ
    ................ขอบคุณนะ....................ขอบคุณนะ
    ..................ขอบคุณนะ.............ขอบคุณนะ
    ......................ขอบคุณนะ.........ขอบคุณนะ
    .......................ขอบคุณนะ…...ขอบคุณนะ
    ............................ขอบคุณนะ

OverclockZone Member teXtreme's Avatar
    สมุทรปราการ-บางพลี-บางปลา-หนามแดง-สำ

ถ้าให้ซื้อ Palit กับ Spark ของเลือก Spark ดีกว่าครัีบ ศูนย์ซ่อมเคลม ยังกับ คลีนิคหมอ

OverclockZone Member damned's Avatar

ประกัน Palit ถึง 2 ปีก็ประกัน ARC นะคับผม เจ้าเดียวกะXFX

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ดูหน้าตามันสิครับ ตั้งแต่กล่องถึงตัวการ์ด ดูไม่น่าไว้ใจจริงๆ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เนื่องาน หยาบ ศะฐุนมาก

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

เท่าที่ผมใช้มางานเขาก็ดีนะครับ+ประกันก็ดี RCA เอ้ยมะใช่ARC เพียงแต่ไม่คอยสวย+บ้านเราไม่มีคนเล่นยี่ห้อมันไม่คุ้น

OverclockZone Member purekung_999's Avatar

รูปลักษณ์ภายนอกดูไม่มีราคา เอาจากกล่องที่เห็นก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ

ต่างจากพวก asus xfx กาแล็คซี่ ที่ทำกล่องภายนอกกับตัวการ์ด ดูดีมีราคามากกว่าี่

OverclockZone Member nours_oe's Avatar

Quote Originally Posted by purekung_999 View Post
    รูปลักษณ์ภายนอกดูไม่มีราคา เอาจากกล่องที่เห็นก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ

ต่างจากพวก asus xfx กาแล็คซี่ ที่ทำกล่องภายนอกกับตัวการ์ด ดูดีมีราคามากกว่าี่

เห็นด้วยคับ

OverclockZone Member shady's Avatar

เหอๆ ใครไม่ใช้ ช่าง จะอคติอะไร ช่าง ผมเลือกเอาที่ถูก เชื่อไหม hd4850 ผมซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ของpalit แค่5990- ถูกกว่าคนอื่น ตอนนั้นนะ500-ขึ้นไปทุกยี่ห้อ ณ ตอนนี้ ยังอยู่กันประมาณ63xx กันอยู่เลย สำหรับผมนะ ราคา มาก่อน ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แถมซื้อถูกกว่าคนอื่นๆอีก ประกัน2ปีก็จริง แต่ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกันอยู่แล้ว (ตามtechnology แน่นอนมันอยู่ไม่ถึง2ปีหรอก) แถมประกันARC เจ้าเดียวกับXFX หายห่วงเลยผม กล่อง ก็กล่องกระดาษของแถมเหมือนชาวบ้านหมด มีสายไฟมาด้วย (บางเจ้าไม่มีซะงั้น ไม่รู้โดนร้านอมหรือปล่าว) ส่วนการ์ด แน่นอน งานRef. จากโรงงานATIเหมือนกันหมด ผมถึงเลือกตัวนี้ไง

ส่วนข้อเสีย เรื่องเดียวคือประกัน2ปี ขายราคาตก แต่ผมถือว่าซื้อใหม่มา ซื้อก่อนได้เล่นก่อน เหอๆ

อ้อ ส่วนค่าย หรือบางรุ่นงานnon ref. ก็ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำ ทำไมไม่ไปอคติกันบ้างหว่า? ผมนะเคยใช้ATI x1600 pro มาตั้งแต่spark ซื้อoemอยู่ ใช้จนอีกเดือนเดียวหมดประกัน งานnon refด้วยซ้ำ ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยเครมเลย ขายไปได้มา1800- มั้ง น้อยกว่าชาวบ้านไม่กี่ร้อย ก็okดี

OverclockZone Member sadhalem's Avatar

อย่างที่ท่าน shady ว่าแหละครับ

การ์ด Ref ทุกตัวเหมือนกันหมด อยู่ที่ราคา กับ ประกันเท่านั้นเอง

อีกเรื่องผมว่ามันก็เหมือนค่านิยมนะครับ พวก แบรนด์เนม อะไรเงี้ยะ

แบรนด์ดัง ก็ขายได้ราคาดี แบรนด์ไม่ดัง พอจะขายราคาก็ตกหน่อย

Quote Originally Posted by shady View Post
    เหอๆ ใครไม่ใช้ ช่าง จะอคติอะไร ช่าง ผมเลือกเอาที่ถูก เชื่อไหม hd4850 ผมซื้อตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ ของpalit แค่5990- ถูกกว่าคนอื่น ตอนนั้นนะ500-ขึ้นไปทุกยี่ห้อ ณ ตอนนี้ ยังอยู่กันประมาณ63xx กันอยู่เลย สำหรับผมนะ ราคา มาก่อน ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แถมซื้อถูกกว่าคนอื่นๆอีก ประกัน2ปีก็จริง แต่ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกันอยู่แล้ว (ตามtechnology แน่นอนมันอยู่ไม่ถึง2ปีหรอก) แถมประกันARC เจ้าเดียวกับXFX หายห่วงเลยผม กล่อง ก็กล่องกระดาษของแถมเหมือนชาวบ้านหมด มีสายไฟมาด้วย (บางเจ้าไม่มีซะงั้น ไม่รู้โดนร้านอมหรือปล่าว) ส่วนการ์ด แน่นอน งานRef. จากโรงงานATIเหมือนกันหมด ผมถึงเลือกตัวนี้ไง

ส่วนข้อเสีย เรื่องเดียวคือประกัน2ปี ขายราคาตก แต่ผมถือว่าซื้อใหม่มา ซื้อก่อนได้เล่นก่อน เหอๆ

อ้อ ส่วนค่าย หรือบางรุ่นงานnon ref. ก็ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำ ทำไมไม่ไปอคติกันบ้างหว่า? ผมนะเคยใช้ATI x1600 pro มาตั้งแต่spark ซื้อoemอยู่ ใช้จนอีกเดือนเดียวหมดประกัน งานnon refด้วยซ้ำ ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยเครมเลย ขายไปได้มา1800- มั้ง น้อยกว่าชาวบ้านไม่กี่ร้อย ก็okดี
    แหม่ใจชื้นขึ้นมาอีกเยอะเลย มีพวกแล้วเรา

OverclockZone Member shady's Avatar

เหอๆ ไปคิดอะไรมากครับ ความพอใจส่วนบุคคล ข้อความในเวปบอร์ดก็แค่ความคิดเห็นคนอื่นๆ เขาไม่ได้ใช้นี่ ตัดสินจากกล่อง จากหน้าตาการ์ด เอาก็ว่าไม่ดีแล้ว ยี่ห้ออื่นผมก็เห็นเขาทำการ์ดnon ref หน้าตาก็ใช่ว่าจะสวย ไม่เห็นมีใครว่าเลยหว่า? เวลานั่งเล่นเกมส์จริงๆ ใครมันจะเอาตาซ้ายมองจอ ตาขวามองการ์ดครับ การ์ดไม่สวยเล่นไม่สนุกหรอ มันก็ได้framerateเท่ากันกับรุ่นเดียวกันยี่ห้ออื่นนั่นแหละครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

Palit กับ Spark ผมว่ามันไม่สวยทั้งคู่เลยอะ
    XFX ASUS พลังสีนี้แจ่มกว่าเยอะ

ก็spark มันoem palit มันก็เหมือนกันนั่นแหละครับ -.-" เปลี่ยนมาจากกล่องกระดาษเป็นกล่องกางเกงใน แต่รู้สึกว่าเขาไม่ได้oem palit อีกแล้วมั้ง เปลี่ยนโรงงานแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks