Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นเรื่องแล้วไง เซียน oc ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นเรื่องแล้วไง เซียน oc ช่วยหน่อยครับ

ใช้มาตั้งนานแสนนานไม่เป็นอะไร แต่เมื่อวานกลับไป เกิดเหตุจนได้
    เนื่องจากผมได้ oc เจ้า E4500 บน P31-DS3L ที่ 400*8
    นานมากตั้งกะซื้อมันมา พอช่วงหลังมาบ่นมันว่าเหมือนจะร้อน จะหาซิ้งค์ให้ ก็เริ่มออกอาการ
    Boot window แล้วค้างมั่ง
    แต่เมื่อวาน เปิดแล้ว restart ทั้งๆ ที่ยังไม่ผ่านหน้าให้กดเข้า BIOS เลยครับ
    เลยปล่อยมัน มันก็ re อยู่ประมาณ 2-3 รอบ พอติดมันก็คืนค่าเก่าหมด เลยจะไป oc มันใหม่
    ปรับเหมือนเดิมครับ กด save แล้วออก ก็ restart เหมือนเดิมแล้วก็คืนค่าเก่า

เท่าที่ลองอย่างหมดหวัง ปรับบัสได้แค่ 340 เอง ไหงมันเหลือแค่นี้ งงอ่ะครับ ปรับเกินนี้ไม่ไปแล้ว
    เปิดไม่ติด

อีกอย่างครับ 340*10 ไฟ 1.45 มันมากหรือน้อยครับ เพราะไปเล่น crysis เดินได้ 4 - 5 ก้าว
    ค้างแล้วก็ restart แต่ไม่คืนค่าครับ ยังติด oc ไว้

ที่สงสัยคือ กลัวอะไรมันจะลาโลก

ปรับเป็นอย่างเดิมซิครับ

Comment

Originally posted by jumpjet View Post
      ปรับเป็นอย่างเดิมซิครับ
      ปรับอย่างเดิม ก็บอกไปแล้วอ่ะครับ ว่าเปิดไม่ติด
      อย่างเดิมที่ใช้มาก็ 400*8 อะไรก็เหมือนเดิมหมด
      แต่มันเปิดไม่ติดนี่แหละ งง

Comment

คงหมายความว่าปรับเป็นค่า Default มั้งครับ คือทุกอย่าง Auto หมด

Comment

จบข่าวเลยทีนี้

Comment

โทษครับผมพิมพ์ไม่เคลียร์ หมายถึงปรับทุกอย่างเป็นค่า Default ของเมนร์บอร์ดนะครับ
            หรือไม่ก็ลองถอดถ่านออกให้มันกลับมาค่าเดิม ประมาณนี้นะครับ

Comment

เดี๋ยวกลับไปลองใหม่ดูครับ
              อิอิ

Comment

ทำไมตระกูล DS3L ปัญหาเยอะจังแฮะ - -

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ไม่ดีมั่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        เกรียนแต๊ปมาคอนเฟิร์มแล้วครับ ยืนสงบนิ่งอีก 1 นาที

Comment

เหอๆ เคยเจอปัญหานี้กับDark p965ตัวเก่าหน่ะครับ flash bios ในwindows ค้าง ส่งเครม ร้านวางbiosใหม่ กลับมาคล๊อกได้น้อยกว่าเดิมมากๆ จากเดิม500*8 เหลือ450*8 ไฟเดิม config เดิมsystemsเดิมหมด จัดการขายบอร์ดใหม่ มาblood iron เอ๊ย???? อาการเดิมเลย นั่งไล่ไปไล่มา อ่อ ตอนนี้มา490*8 ใกล้จะได้เท่าเดิมแระ แต่กินไฟกว่าบอร์ดเก่านิดนึง

ต่อจากนี้จะพยายามไม่ส่งเครมร้านแระ กลับมาได้น้อยกว่าเดิม ใช่ว่าผมคนเดียวที่เป็น คนอื่นที่ใช้บอร์ดเดียวกันก็เป็น

Comment

ส่งเคลม

Comment

^
                              ^

มันไม่มีอะไรเสีย จะเครมอะไรล่ะครับ?

Comment

Working...
                              X