Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมที่โรงเรียนเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมที่โรงเรียนเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้ครับ

คือเล่นไม่ได้ทุกเกมเลยอ่ะครับ พอเข้าเกมแล้ว Auto Patch ต่อไม่ได้เลย มันบอกว่า
    ถูกตัดการเชื่อมต่อจากเซิฟเวอร์ อาจจะเป็นที่อาจารย์บล็อคไว้หรือป่าวก็ไม่รู้อ่ะครับ
    พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

เขาป้องกันไว้ก็ยังจะหาทางอีก คอมพ์ที่โรงเรียนเขาก็ไม่ได้เอาไว้เล่นเกมนะครับ ตั้งใจเรียนหน่อย

Comment

เผื่อเวลาว่างๆ อ่ะ(ตอนที่ไม่ได้เรียน)

Comment

ใช้sockสิครับ แต่ไม่รุ้ที่ไทยมีป่าวว

Comment

อะไรคือ sock ครับ

Comment

คอมโรงเรียน บล๊อก Port ครับ รู้สึกจะ 88 หรือ 80 นี่แหละ

วิธีแก้ : TrueWiFi ไง

Comment

ถ้าให้เล่นได้เด็กก็ไม่เข้าเรียนกันสิจ๊ะ

Comment

รู้ไหมว่าทรัพยากรอินเตอร์เน็ตของโรงเรียนมันมีจำกัด ต้องแบ่งกันใช้หลายคน ถ้าคุณเอาไปเล่นเกมออนไลน์เพื่อความสนุกส่วนตัว แต่คนอื่นต้องการใช้เพื่อค้นคว้าหาความรู้แต่กลับต้องมาติดตรงที่คุณเอาไปเล่นเกมทำให้เน็ตเค้าช้าลง คุณว่ามันสมควรไหม ถ้าอยากเล่นผมมีวิธีแก้ให้วิธีนึงคือ ตบกะบาลของตัวเอง 3 ทีแล้วตะโกนดังๆว่ากรูเกรียน ลองดู!!

อ่อ แล้วก็นาย จิรมนัณค์ ถ้าผมรู้ว่าคุณแอบเล่นเกมในโรงเรียน ผมรับรองได้ว่าจะตบคุณให้กะบาลแยกเลย
                Last edited by Shattered_Skies; 14 Aug 2008, 12:48:57.

Comment

เน็ตโรงเรียนไม่ได้มีไว้เล่นเกมนะครับ
                  อยากเล่นก็รอหลังเลิกเรียนค่อยกลับไปเล่นบ้านโน่น

คนอื่นเขาก็จะใช้เน็ตเพื่อทำงาน ค้นคว้า เหมือนกัน แต่ถ้าคุณไปดึงแบนด์วิธหมดแล้วคนอื่นเขาจะไปทำอะไรได้ล่ะ

แบ่งเวลาให้มันถูกหน่อย

Comment

เวลาเรียน+ทำกิจกรรมในโรงเรียนมันน้อยกว่า เวลาที่จะเล่นเกมส์ทั้งชีวิตเลยนะครับ

ใช้ชีวิตให้คุ้มค่าหน่อย

Comment

เคยเจอเหมือนกัน สมัยที่มหาลัยยังไม่บล็อคพอร์ตเกม
                      ศูนย์คอม กลายเป็นร้านเกมไปเลย
                      จะเข้าไปทำงาน ไม่มีว่างเลยซักเครื่อง
                      แถมเล่นกันเอะอะโหวกเหวกโวยวาย
                      สุดท้าย ต้องไปเสียค่าชั่วโมงนั่งทำงานที่ร้านเน็ต

พอเข้าใจสภาพมั้ยคะ คุณจขกท.?

ปล.ตอนนี้ ค่อยยังชั่ว บล็อคหมดละ -.-

Comment

ที่เค้าบล็อคก็เพื่อให้ตั้งใจเรียน ถ้าไม่บล็อคสิ F กันเป็นแถวแล้วมั้ง เพราะไม่ตั้งใจเรียนในห้อง

Comment

อย่าพยายามเลยครับ เอาเวลาไปเรียนดีกว่าไหม

Comment

เรียนเท่านั้นคับ ห้ะๆๆ แต่แอบๆลองดูวิชาก็ได้คับ T-T ห้ะๆ แต่ตั้งใจเรียนดีกว่า แล้วที่ว่าเผื่อเวลาว่างนะ อย่าเลยคับ เอาไปเล่นกีฬาหรืออะไรที่ตัวเองถนัดดีกว่าที่จะเอาเวลา มาเล่นเกมส์ คับ ^^

Comment

ตั้งใจเรียนเถอะครับพี่น้องเชื่อผม เล่นไปก้อเท่านั้นล่ะ เอาเวลาที่ไม่ใช่ตอนเรียนดีกว่า

Comment

Working...
                              X