ผม GTX280 ปัจจุบัน ใช้ Nvidia_system tool (N Tune) ที่มันให้โหลดในเวปหลัก
ของ Nvidia เลยอะครับ เซท ออโต้ ไม่ค่อยเป็น ตั้งค่า แล้วมันไม่ทำงานตามที่ตั้งอะครับ

เลยใช้เป็น Save profile ไว้แล้ว เปิดหน้าต่าง เลือก Load profile ไว้ใน desktop เลย
เวลาจะเล่นเกมส์ ก็ load fan speed 90-100% เวลาดูหนัง ก็ 60% ไรทำนองนี้อะครับ

ใครมีวิธี หรือโปรแกรม ที่มัน ฉลาดๆ หรือ ออโต้ บ้างครับ ขอความรู้ +วิทยาทาน หน่อยครับ

ปล. เทพคนไหนว่างๆ ความรู้สูงส่ง รบกวน สอนเป็น step by step ให้ก็จะเป็นประโยชน์
ต่อสาธารณะ ชน มิใช่น้อยเลยครับ

ขอบคุณครับผม