Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง macbook pro กับ macbook air อันไหนน่าซื้อกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง macbook pro กับ macbook air อันไหนน่าซื้อกว่ากัน

อยากทราบรายละเอียด ว่าละหว่าง macbook pro กับ macbook air ท่านจะเลือกซื้ออะไรครับขอความคิดเห็นกันหน่อย นะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

สวัสดีครับ ^^

อันนี้ผมคิดว่าต้องขึ้นอยู่กับการใช้งานของ ผู้ใช้งานเองเป็นหลักนะครับ ว่าต้องการอะไรมากกว่ากัน เช่น นํ้าหนักเบา การใช้งานไม่หนักมาก เน้นภาพลักษณ์ ก็คงไปทาง "MacBook Air" น่าจะเหมาะ

แต่หากต้องทำงานนอกสถานที่ ( Photos, Movie, Music ) ต้อง Presents งานบ่อยๆ และต้องการความทนทาน สำหรับ MacBook Pro ก็น่าจะเหมาะครับ

ปล.ยังไงผมคิดว่าการเลือกใช้งานจริงๆ แล้วแต่ความพอใจของผู้ใช้งานเองครับ ตัดสินใจได้เองเลย ชอบสิ่งใดก็เลือกอันนั้น ขอบคุณครับ

^^

Comment

ขอบคุณมากๆครับ คุณtuchemetallica

Comment

แนะนำให้อ่านกระทู้ รีวิว MacBook Air เลยนะครับ

ละเอียด เข้าใจง่าย เผื่อจะใช้ประกอบในการตัดสินใจ

แต่ถ้าเป็นผมเลือก MacBook Pro ครับ
        เน้นประโยชน์ใช้สอยมากกว่ารูปลักษณ์ อิอิ

แต่ตอนนี้ยังฝันถึงทั้ง 2 อย่าง 555

Comment

เป็นผมก็จะเลือก MacBook Pro อ่าครับ เน้นประโยชน์ใช้สอยมากกว่า (ถ้ามีตังถอยมาแล้ว แต่มันไม่มีง่า)
          MacBook Air เน้น บางเบา สวยหรู แต่ต้องพกที่อ่านแผ่นไปด้วยไม่มีติดกับตัวเครื่องอ่า และที่สำคัญคือไม่มีแถมครับ ต้องซื้อเพิ่ม

Comment

macbook pro ครับ แรงสุดๆ

Comment

เป็นผม ผมจะเอา macbook air ครับ เพราะขอบมันคม มากมาย เวลามีคนมาหาเรื่องจาได้ควักมาเฉาะกบาลมาน

Comment

power book

Comment

ผมว่ามันคนละรุ่นเลย เปรียบแบบนี้..โดนส่วนใหญ่ต้องเลือก Pro แน่นอนครับ
                  อยู่ที่ราคาและความต้องการครับ เพื่อจะได้ความเหมาะสมที่ลงตัว

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

แล้วชิปการ์ดจอ 8600mGT ในmacbookpro นี่มีปัญหาด้วยรึป่าวครับ เห็นรุ่นนี้มัปัญหาความร้อนอยู่อ่านในห้องโน๊ตบุ๊ค

Comment

เทใจให้ MAC BOOK PRO ครับ เอามัน ไม่ได้เอาเบา

Comment

Working...
                        X