Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ nootbook ASUS A80Sช่วยทีด่วนๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ nootbook ASUS A80Sช่วยทีด่วนๆๆ

เพิ่งไปซื้อมาม่ะวาน
    แล้ววันนี้เอาไปเปลี่ยนก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ปัญหาคือว่าถ้าเสียบ Adap ชาร์ตไฟ จะเล่นได้ ปกติ
    แต่พอลองเอา เอาที่ชาร์ตไฟออกเครื่องกลับ กระตุก ๆๆช้ามาก เหมือนไม่ได้ลงไดวเวอร์การ์ดจอประมาณนั้น เปิดเพลงก็ Slow
    พอเสียบที่ชาร์ต ก็เป็นปกติ
    ไม่ทราบใครพอรู้มั่งมีสาเหตุมาจากอะไร
    ไปเปลี่ยนมาเป็นเครื่องที่2แล้ว

คลิกขวาที่หน้าจอ เลือก properties >>> เลือก tab screen saver >>> คลิก Power
    ตรง power schemes ปรับเป็น Away on หรือ max battery ทั้งแบบเสียบไฟชาร์ต และใช้แบต มันก็ยังเป็นอยู่อ่ะงงมากเลย แต่ที่แน่ ๆไม่ได้เป็นที่แบตเพราะเปลี่ยนดูแล้วอาการเหมือนเดิม

ใครพอรู้วิธีแก้ทั่งครับ
    หรือต้องลงไดวเวอร์อะไรเกี่ยวกะแบตป่าว

ช่วยทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

ง่า
    ดันไปรอเทพมาตอบ

Comment

ลงIntel INF + Battery Hotfixหรือยังครับ

Comment

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้พิมพ์ชื่อรุ่นผิดป่าว น่าจะเป็น ASUS รุ่น F80S นะ ตัวนี้มันใช้ Chipset ของ SiS ไม่ใช่เหรอ ผิดถูกประการใด รอผู้รู้มาตอบ อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นที่อะไรกันแน่

Comment

Originally posted by dew911 View Post
          รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้พิมพ์ชื่อรุ่นผิดป่าว น่าจะเป็น ASUS รุ่น F80S นะ ตัวนี้มันใช้ Chipset ของ SiS ไม่ใช่เหรอ ผิดถูกประการใด รอผู้รู้มาตอบ อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นที่อะไรกันแน่
          ตามนั้นครับผม
          รีบไปหน่อย
          มันเป็นบน Xp ง่ะ Vista ไม่เป็นเพราะประการใด

Comment

อยากถามคุณ kamjam ว่าเสียงลำโพงดังดีป่าว คับ ถ้าว่างๆเอามารีวิวด้วยก็จะดีมากๆเลยคับ สนใจอยู่เหมือนกันรุ่นนี้

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

ผมก็เป็น ผมลองใช้ Vista แล้วหายนะครับ แต่โปรแกรทSupport หายาก
              แต่ตอนนี้ผมกำลัง Load Driver สำหรับ XPมาลองดูจาก Web จีนนะครับ
              ถ้าได้เรื่อง แล้วจะรองมาแจ้งให้

Comment

Working...
              X