Announcement

Collapse
No announcement yet.

net ดีขึ้นหลังจากลง Utorent ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• net ดีขึ้นหลังจากลง Utorent ใหม่

คือสังเกตุมาหลายครั้งแล้ว

ผมใช้เนตของTOT แล้วใช้ Utorent ด้วยเลยมีกราฟดู

จะพบว่าเนตจะหลุดประมาณ ชั่วโมงละ2-3 ครั้งตลอดวัน

เวลาเร่งด่วน มีหลุดทุก 5 นาที 10 นาที ปกติว่า ทีโอทีแย่

แต่ เมื่อลงวินโดว์ใหม่ เลยต้องลงUnorentใหม่ เนตกลับดีขี้น

กราฟไม่ตกเลย 4 -5 ชั่วโมงเลยหลุดสักที พอสัก 2 วันต่อมา

ก็กลับมาหลุดบ่อยๆอีก แล้วก็หลุด บ่อยๆ กลางวัน 3-4 ครั้ง/ ชั่วโมง

ผ่านมา 4 เดือน ถอน U1.77 ลงรุ่นใหม่ U 1.8 เนตกลับมาดีเฉยเลย นี่3ชั่วโมงแล้ว

ที่ไม่หลุด เมื่อเช้า ยังหลุด 4-5 ครั้ง/ชม อยู่เลย

เกรงว่าปัญหาจะไม่ได้อยู่ที่โอทีแล้ว ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

ว่ามันเกิดจากอะไร ไม่ใช่ทีโอทีดีขี้นหรอก เพราะมันดีขึ้นทันตา

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับ U 1.8 นะ เเต่เน็ตทีโอทีเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายครับ เดาใจยาก

Comment

Originally posted by heroin View Post
      ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับ U 1.8 นะ เเต่เน็ตทีโอทีเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายครับ เดาใจยาก
      ไม่เกี่ยวกับ 1.8 หรอกครับ 1.7 1.6 มันก็ดีขึ้น ถ้าลงใหม่
      ที่สงสัย คือ เวลาใช้ๆไปแล้วมันมีบัก หรือไวรัสอะไรหรือเปล่าที่ทำให้เนตแฮ๊งค์

Comment

Originally posted by momotaroo View Post
        ไม่เกี่ยวกับ 1.8 หรอกครับ 1.7 1.6 มันก็ดีขึ้น ถ้าลงใหม่
        ที่สงสัย คือ เวลาใช้ๆไปแล้วมันมีบัก หรือไวรัสอะไรหรือเปล่าที่ทำให้เนตแฮ๊งค์
        ท่านโหลดมาจากเวป utorrent โดยตรงใช่ไหมครับ
        ถ้าใช่ ไม่มีไวรัสหรอกครับ

ลืมถามไป
        modem มัน hang หรือ ร้อนเกินไปหรือเปล่าครับ
        Last edited by mcunn; 14 Aug 2008, 16:04:19.

Comment

uTorrent 1.8 ลงไปแล้วเนตดีขึ้นจริงๆแหละครับ ดีกว่า 1.77

ตอนนี้โหลดบิตไป ดู TV online ไปสบายๆ

Comment

ผมใช้รน็ตtrueมา2ปีกว่าแล้วยังไม่เคยหลุดเลย

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by eak5299502 View Post
                ผมใช้รน็ตtrueมา2ปีกว่าแล้วยังไม่เคยหลุดเลย
                2 ปี เนตไม่เคยหลุดมาเป็นระยะเวลา 2 ปีเลยหรอ *0* ต่อทิ้งไว้ 2 ปีเลยหรอ ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by eak5299502 View Post
                  2 ปี เนตไม่เคยหลุดมาเป็นระยะเวลา 2 ปีเลยหรอ *0* ต่อทิ้งไว้ 2 ปีเลยหรอ ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                    ซะงั้น

Comment

ของTrueผมใช้มาเกือบๆ3ปี หลุดไม่ถึง10ครั้งครับ
                      ตอ่ใหม่ทุกวันครับ ไม่ได้ต่อทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืน 55+

Comment

Originally posted by momotaroo View Post
                        คือสังเกตุมาหลายครั้งแล้ว

ผมใช้เนตของTOT แล้วใช้ Utorent ด้วยเลยมีกราฟดู

จะพบว่าเนตจะหลุดประมาณ ชั่วโมงละ2-3 ครั้งตลอดวัน

เวลาเร่งด่วน มีหลุดทุก 5 นาที 10 นาที ปกติว่า ทีโอทีแย่

แต่ เมื่อลงวินโดว์ใหม่ เลยต้องลงUnorentใหม่ เนตกลับดีขี้น

กราฟไม่ตกเลย 4 -5 ชั่วโมงเลยหลุดสักที พอสัก 2 วันต่อมา

ก็กลับมาหลุดบ่อยๆอีก แล้วก็หลุด บ่อยๆ กลางวัน 3-4 ครั้ง/ ชั่วโมง

ผ่านมา 4 เดือน ถอน U1.77 ลงรุ่นใหม่ U 1.8 เนตกลับมาดีเฉยเลย นี่3ชั่วโมงแล้ว

ที่ไม่หลุด เมื่อเช้า ยังหลุด 4-5 ครั้ง/ชม อยู่เลย

เกรงว่าปัญหาจะไม่ได้อยู่ที่โอทีแล้ว ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

ว่ามันเกิดจากอะไร ไม่ใช่ทีโอทีดีขี้นหรอก เพราะมันดีขึ้นทันตา
                        ขอบคุณครับ เพราะที่ท่านกล่าวมามันเป็นเรื่องจริงครับ ผมลองแล้วมันได้ผลจริงๆ
                        เดิมที่ผมใช้ 1.77 พอเอา 1.77 ออกแล้ว เป็น 1.80 ก็ขึ้นจริง
                        http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=27986

Comment

ผมจะขอลองบ้างตอน นี้ก็ tot แต่ปรกติก็ไม่ค่อยหลุด (แถวบางแค)

Comment

ที่แน่ ๆ U1.7
                            iCON สวย

Comment

Working...
                            X