Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับ ASUS M2N32-SLI Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับ ASUS M2N32-SLI Deluxe

ปัญหาก็มีว่า....
    1.เข้าไบออสไม่ได้
    2.เปิดเครื่องก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
    3.พอถอดแรมออกก็ไม่มีเสี่ยงร้องเตือน
    ไฟเมนบอร์ดก็เข้า ซีพียูก็หมุน การ์จอก็ไม่มีปัญหา แรมก็ไม่มีปัญหา ไม่มีประกัน
    ช่วยบอกทีครับอาการแบบนี้มันเป็นอะไร
    ซ่อมได้ใหมครับ ถ้าซ่อมได้ร้านใหนรับซ่อม ราคาประมาณเท่าไรครั
    ช่วยผมหน่อยนะครับ

ขอบคุงๆๆๆๆๆๆๆๆๆฮับ

ดัน

Comment

board

Comment

เอาถ่าน bios ออกครับ ทิ่งไว้สัก 1 ชม.

Comment

เคลียจัมเปอร์ Cmos เลยท่าน

Comment

ขอบคุณทุกๆๆคำตอบนะครับ
            มีแฟนสวยๆๆ หลอ่ๆๆ รวยๆๆๆ กันทุกคนนะครับผม

Comment

มันยังเป็นเหมือนเดิมครับ....ไม่หายเลย

Comment

ลองประกอบนอกเคสดูครับ ว่าติดไหม

Comment

ลองแล้วเป็นเหมือนเดิม

Comment

เอาละทำใจดีๆนะครับ
                    ผมว่าผมเคยเป็นอาการนี้

นั่นคือ มันพังเสียแล้วครับ อาการแบบนี้ผมเป็นเนื่องจากไป OC มันมากเกินไปจนไฟล์ในไบออสมันเพี้ยนและหายไป
                    อีกอย่างนึงอาจจะเกิดจากการ update bios ผิดพลาดก็ได้นะครับ

ควรส่งเคล็ม ไม่ก็ ส่งซ่อมครับ

ปล.MB รุ่นนี้มีปัญหาบ่อย ครับ ของผมเป็น M2N SLI Delux คิดว่ามันน่าจะใช้ bios ตัวเดียวกัน
                    เคลมมาแล้ว 4 ครั้งครับ
                    Last edited by amppeter; 15 Aug 2008, 03:29:30.

Comment

ส่งเคล็มส่งหมดสิทธิ์ ซ่อมครับก็ต้องเสียตัง...เยอะัมัยน้า

Comment

พันทิพ ชั้น3 ขางหล้ง ราคา 400 ทุกอาการคับ ของผมไปซ้อมมาแต่ซ้อมไม่ได้ชิฟเซตพังคับ

Comment

ขอบคุณครับ..ผมอยู่โคราช

Comment

ถ้างั้น แบบนี้ครับ เคลมด่วน

Comment

เคยเป็นอาการคล้ายนะครับ ไฟเข้าไบออสปกติ แต่ซีพียู ไม่หมุนของผมไบออสพัง แต่ของท่านลองถอดถ่าน แล้วก็ถอดทุกอย่างแล้วประกอบเข้าไปใหม่ดู ถ้ายังไม่หาย มีเพือนก็ลองถอดเอาไปขอเทสของเพื่อนดูครับ เผื่อไม่ใช่ที่ไบออส.

Comment

Working...
                              X