Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการมันแปลก...ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการมันแปลก...ทำไงดีครับ

ขอสอบถามหน่อยครับเป็นคอมพ์ของเพื่อนครับ

....อาการคือเวลาคลิกที่ไอค่อนบนหน้าเดสท็อป มันจะวิ่งวนไปหยุดที่ตัวไหนมันก็จะเปิดโปรแกรมนั้นขึ้นมา (ตัวอย่าง พอคลิกเพื่อจะเปิดมายคอม แต่มันดันเปิดโฟโต้ช็อบขึ้นมาแทน)
    หรือ เปิดหน้าเพจที่มีตัวหนังสือมากๆ มันก็จะเลื่อนลงมาดูไม่ได้หรืออีกทีมันก็จะเลื่อนขึ้น เลื่อนลงเอง วนอยู่อย่างนั้น...........อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

............ทีแรกผมเข้าใจว่าโดนไวรัส แต่ก็ฟอร์แมท ลงวินโดว์ XP sp3. ใหม่แล้วก็ยังไม่หาย
    ......แต่อาการนี้จะเป็นเฉพาะเวลาต่อกับเน็ทที่บ้านนะครับ ถ้ายกไปต่อกับที่ทำงาน จะไม่เป็นครับ
    ยกไปลองที่ทำงาน 3 รอบแล้วเปิดทั้งวัน ไม่มีอาการที่ว่าเลยครับ แต่ถ้ายกมาต่อเน็ทที่บ้านเมื่อใดก็จะเป็นอีก
    ........
    .......ยังไงรบกวนเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ตอนนี้ผมงงแดกอย่างเดียวเลยครับ...

ยกทั้งชุดเลยหรือเปล่า เมาส์+คีย์บอร์ด ที่เอาไปลองที่ทำงานน่ะ ผมเสนอว่าเช็ค 2 ตัวที่ว่าดูก่อนว่ามันมีปุ่มไหนค้าง หรือน้ำเคยหกใส่ หรือกาแฟ หรืออะไรที่ทำให้ชื้นน่ะ ถ้าไม่ใช่ก็รอท่านอื่นละกัน

Comment

โดน remote admin หรือเปล่าครับ หุๆๆ

ที่บ้านท่านมีใครใช้เนทร่วมกันมั่งครับ อาจจะโดนแกล้งได้

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ จะลองไปตรวจสอบตามที่บอกครับ

ท่านอื่นมีข้อเสนอแนะอีกไหมครับ..เชิญเลยครับ

Comment

ดันหน่อย...หาข้อยุติอีกที

Comment

Mouse เสีย
            ลองเปิดเครื่องโดยไม่เสียบ Mouse

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ...Mouse...เสียจริงๆแหละครับ...อิอิ..หาตั้งนาน

...............................ขอบคุณอีกครั้งครับ................................

Comment

Working...
              X