overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: รายงานผลโน๊ตบุ๊คกลับจากศูนย์ครับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

Default รายงานผลโน๊ตบุ๊คกลับจากศูนย์ครับ

เจ้า HP DV2626TX กลับมาแล้วครับ

หลังจากไปนอนศูนย์ประมาณ 3 อาทิตย์

ด้วยอาการช๊อคจากโรค Heat Cycle จากอวัยวะlส่วนแสดงผล nVidia 8400M GS

อิอิ

ตอนแรกช่างบอกว่าเป็นที่สายแพร ผมเลยบอกไปว่าเป็นจากโรค Heat Cycle

เค้าเลยเปลี่ยนบอร์ดใหม่ให้ครับ

ก็ได้เมนบอร์ดใหม่มากะจอ(ทั้งฝา Cover)ครับ

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

hp เวลาเปลี่ยนจอเขาเปลี่ยนทั้ังบานเลยครับ ของผมเครมจอได้ cover ใหม่ทั้งชุดเหมือนกัน(แอบดีใจอันเก่ามีรอย)

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ฮะฮ่า... คุณ จขกท. เป็นตัวอย่างที่ดีอีกท่านนึงที่ไม่ยอมให้ผู้ค้าเอาเปรียบผู้บริโภคครับ

คิดดู.. ถ้ายอมให้เปลี่ยนแค่สายแพร พอเครื่องเสียนอกระยะเวลาประกัน ไม่อยากคิดเลยว่าจะเจอกับอะไร

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ผมก็ไม่ยอมอัปเดตไบออส ตัวที่ตัดการทำงานของพัดลมเช่นกัน เพราะมันแก้ปัญหาที่ปลายเหตุชัดๆ

ตอนนี้เลยทรมาน heat cycle ด้วยการทำเป็นสถานีบิต และ Crysis

หวังว่าจะเจ๊งในเร็ววัน เพราะดันย่ามใจประกันแค่ปีเดียว (ประหยัดตังค์)
    Last edited by sabanes; 14 Aug 2008 at 18:47:18.

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar

กลับมาจากศูนย์ยัง 70C เหมือนเดิมครับ

สงสัยได้กลับไปนอนที่ศูนย์อีกครั้งเป็นแน่แท้

55

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ว่างผมจะไปนอนศูนย์เป็นเพื่อน คงเร็วๆนี้เหมือนกัน ห้าๆ

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    กลับมาจากศูนย์ยัง 70C เหมือนเดิมครับ

สงสัยได้กลับไปนอนที่ศูนย์อีกครั้งเป็นแน่แท้

55
    ลองเปิดระบบประหยัดพลังงานและอัพไดร์เวอร์ดูครับ ของผม 169.21 Omega dv2808tx
    idle และ fullload ตามนี้เลยครับ แต่ก่อนก็70up fullload110 เหมือนกันครับ
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010 at 13:18:03.

OverclockZone Member CHU-G's Avatar

เจอพอดีเลยคนใช้รุ่นเดียวกับผม รุ่น dv2626tx ขอถามหน่อยครับ
    ผมใช้ วิสต้า มันบู๊ตนานมากเลยครับ พอเข้าวินโด้แล้วก็เป็นจอดำอีกพักใหญ่ๆกว่าจะบู๊ตเสร็จ
    เป็นกันบ้างรึป่าวครับ แล้วแก้ยังไงดีครับ

เป็นครับ

ลองเอาที่ไม่จำเป็นออกใน msconfig ดูครับ

ช่วยได้เยอะเลย

ขอบคุณท่านข้างบนเรื่องการ์ดจอครับผม

เดี๋ยวจะลองดูครับ

OverclockZone Member BooM_ThirawuT's Avatar

มาร่วมวงในฐานะคนใช้ HP เช่นกานครับ อิอิ
    ผมใช้ dv2808TX ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรนอกจาก HDD แมร่งโคตรร้อนเรยหว่ะ
    สงสัยว่าของผมบอร์ดจะไปก่อนการ์ดเป็นแน่แท้

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    เป็นครับ

ลองเอาที่ไม่จำเป็นออกใน msconfig ดูครับ

ช่วยได้เยอะเลย

ขอบคุณท่านข้างบนเรื่องการ์ดจอครับผม

เดี๋ยวจะลองดูครับ
    ลืมบอกของผมXPครับ ถ้าVISTAแนะนำ177.41

OverclockZone Member BooM_ThirawuT's Avatar

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    ลืมบอกของผมXPครับ ถ้าVISTAแนะนำ177.41
    ใช้ 2808 เหมือนกันเหรอครับทำไมลง xp ได้หน่ะ ผมลงได้แต่หา Driver Soundcard ไม่ได้อ่าครับ = ="

Quote Originally Posted by BooM_ThirawuT View Post
    ใช้ 2808 เหมือนกันเหรอครับทำไมลง xp ได้หน่ะ ผมลงได้แต่หา Driver Soundcard ไม่ได้อ่าครับ = ="
    จัดไป 1. UAA ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp33501-34000/sp33566.exe
    2. sound http://www.mediafire.com/?dg0cmmkm4y4 หรือ http://www.mediafire.com/?l2zijnzdym0
    ลงสองตัวนี้รับรอง100% อ้อ...อย่าลืมupdate BIOSให้เป็นF2Bก่อนนะครับเดี๋ยวจอฟ้า cardreaderใช้ของvistaได้
    คะแนนตู้ปลา vista=44500 xp=54000 เหอๆ.~~
    Last edited by ok.chok; 15 Aug 2008 at 00:13:56.

ทดลองแล้วครับ

อุณภูมิลงมาที่ 61

แจ่มครับ

ฮาๆ

Quote Originally Posted by BooM_ThirawuT View Post
    ลองดูรึยังครับ

Quote Originally Posted by ok.chok View Post
    ลองดูรึยังครับ
    ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่ทราบว่ามี stereo mix ป่าวครับ vista มันม่ายมีอ่า

ยังไม่ได้ลองเลยครับ ไม่ทราบว่ามี stereo mix ป่าวครับ vista มันม่ายมีอ่า
    ไม่มีครับ เหมือนในvista

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ของใหม่ ยังได้ความสดจากซิลิโคนช่วยอยู่

แต่ตอนมันแห้งนี่ดิ - -

(อยากเคลมม่าง อิอิ)

OverclockZone Member

หุหุ วันจันทร์ ไป 0 HP บ้างเห็นฮิตกันจังง

ฮ่าๆ แต่ไม่ได้ไปเรื่อง board หรอกนะ

ไปเพราะ เค้าโทรมาบอกว่า แบต มีอยู่ในstock แล้ว
    ให้นำมาเปลื่ยนได้เลย หุหุ

วันที่ 20 หมดประกัน แต่ 18 เครมแบต ใหม่ คุ้ม

Quote Originally Posted by zerorock View Post
    หุหุ วันจันทร์ ไป 0 HP บ้างเห็นฮิตกันจังง

ฮ่าๆ แต่ไม่ได้ไปเรื่อง board หรอกนะ

ไปเพราะ เค้าโทรมาบอกว่า แบต มีอยู่ในstock แล้ว
    ให้นำมาเปลื่ยนได้เลย หุหุ

วันที่ 20 หมดประกัน แต่ 18 เครมแบต ใหม่ คุ้ม
    อยากเครมแบตเหมือนกันครับ

Wear Level ไปแล้ว 17%

วันก่อนช่างใช้จนแบตหมดเลย

= = "

เดี๋ยวจันทร์นี้ไปเปิด Job ไว้ดีกว่า

อีกเรื่องนึงที่เพิ่งเจอ

คาดว่าช่างลืมต่อเซนเซอร์ตัดจอเวลาพับจออะครับ

พอพับจอแล้วจอยังติดอยู่เลย

55

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks