overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ขายดีไหมค๊ะ Macbook อัพ 4GB ซื้อมาม้ะวานวันที่13ส.ค

OverclockZone Member plOyii's Avatar

Angry ขายดีไหมค๊ะ Macbook อัพ 4GB ซื้อมาม้ะวานวันที่13ส.ค

จะขายดีไหม ซื้อมาม้ะวานเอง แล้วก็ให้ที่shopเค้าอัพRamเป็น4GBเรียบร้อยแล้ว
    ชอบก็ชอบ
    อยากรู้ว่ามันเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมอะค๊ะ
    รู้สึกเหมือนมันไม่เข้ากับพลอยเลย
    แล้วลง วินโดว ทั่วไปได้ไหม หรือว่าต้องเป็นวินโดวของมันอย่างเดียวเลย
    โปรแกรมก็แลดูจะหายาก
    ยากไปส้ะทุกอย่างเลยยย

OverclockZone Member

อดทนหน่อยครับ ใช้เวลาอยู่กับเค้าสักพัก จะรักไม่***งหายเลย มีปัญหาสอบถามเพื่อนๆได้นะครับ เก่งๆทั้งนั้น

OverclockZone Member golf252's Avatar

ยังไม่คุ้น .... นะครับ ลองลง bootcamp ใช้ window ไปพลางๆ กันซิครับ

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

นั่นไงครับ ซื้อมาเพราะความสวย คนจะใช้แมคต้องมีใจรัก รักแมคต้องอดทน

windows ลงผ่าน bootcamp ได้ครับ....แต่ถ้าลงไม่เป็น ผมแนะนำว่าให้หาตัวช่วย คือ ร้านที่คุณซื้อ ให้เขาจัดการให้ เตรียมแผ่นวินโดวส์ไปด้วย

ตอนนี้ก็ลองเล่น ๆ ไปก่อนครับ อีกหน่อยถ้าคุ้นแล้วจะชอบมันเอง ซื้อหนังสือมาอ่านซัก เล่ม 2 เล่มก็ได้ ครับ แล้วจะตอบข้อสงสัยคุณได้

สงสัยอะไรก็เข้ามาถามในนี้กได้นะครับ หรือสังคมชาวแมคก็มี

www.freemac.net
    www.thaimacclub.net

OverclockZone Member plOyii's Avatar

Quote Originally Posted by Skywalker- View Post
    นั่นไงครับ ซื้อมาเพราะความสวย คนจะใช้แมคต้องมีใจรัก รักแมคต้องอดทน

windows ลงผ่าน bootcamp ได้ครับ....แต่ถ้าลงไม่เป็น ผมแนะนำว่าให้หาตัวช่วย คือ ร้านที่คุณซื้อ ให้เขาจัดการให้ เตรียมแผ่นวินโดวส์ไปด้วย

ตอนนี้ก็ลองเล่น ๆ ไปก่อนครับ อีกหน่อยถ้าคุ้นแล้วจะชอบมันเอง ซื้อหนังสือมาอ่านซัก เล่ม 2 เล่มก็ได้ ครับ แล้วจะตอบข้อสงสัยคุณได้

สงสัยอะไรก็เข้ามาถามในนี้กได้นะครับ หรือสังคมชาวแมคก็มี

www.freemac.net
    www.thaimacclub.net
    แหะๆๆ เลือกที่จะซื้อมาเพราะสวย

OverclockZone Member PsychoGraphics's Avatar

ใช้ไปก่อนครับ แล้วสักวันจะต้องมาโพสถามว่า ลบ bootcamp ยังไง

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

ลอง list เกมออนไลน์ มาหน่อยสิครับ

แต่ผมว่า เล่นได้เยอะนะ ถ้าลง windows

Quote Originally Posted by PsychoGraphics View Post
    ใช้ไปก่อนครับ แล้วสักวันจะต้องมาโพสถามว่า ลบ bootcamp ยังไง
    ใช่ครับ ผมลบไปตั้งแต่ซื้อมาเดือนแรกแล้ว ลงแค่ Parallel Desktop ก็พอ เผื่อไว้แก้งาน office กับเปิดไฟล์ windows อย่างเดียว
    Last edited by Skywalker-; 14 Aug 2008 at 22:10:59.

Quote Originally Posted by Skywalker- View Post
    ลอง list เกมออนไลน์ มาหน่อยสิครับ

แต่ผมว่า เล่นได้เยอะนะ ถ้าลง windows

ใช่ครับ ผมลบไปตั้งแต่ซื้อมาเดือนแรกแล้ว ลงแค่ Parallel Desktop ก็พอ เผื่อไว้แก้งาน office กับเปิดไฟล์ windows อย่างเดียว
    เกมส์พวก
    Audition
    PKO
    Pangya
    จะได้รึเปล่าอะค๊ะ
    พลอยกลัวมันจะยุ่งยากเกินไป

ได้ครับ เกมพวกนี้สบายเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ซื้อมาเพราะความสวย แต่อยากเล่นเกมออนไลน์.. คงต้องเอาBootcamp ลงWindowsเอา ตามท่านบนๆครับ

ความเห็นผม เริ่มเล่นMacแรกๆ คงต้องใช้เวลานั่งจิ้มมันอยู่ให้ชินสักครึ่ง-1วัน อยากทำอะไรทำไปเลย ลงโปรแกรม ลงเกมส์ให้สะใจ แล้วจะชินครับ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

ไหนๆ ก็ซื้อมาแว้ว ลงwindows เล่นเกมส์ออนไลน์ก็ได้นี่ค๊าบ ขายเด๋วขาดทุนเอานะ

OverclockZone Member golf252's Avatar

X3100 256 M เล่น PES 2008 ไหวไหม ว่าจะลอง ใครเคยลองแล้ว บ้าง หว่า

ลงวินโดวให้นู๋สิ๊.....

ยกไปให้ถึงที่เลย

คิๆๆ

Quote Originally Posted by golf252 View Post
    X3100 256 M เล่น PES 2008 ไหวไหม ว่าจะลอง ใครเคยลองแล้ว บ้าง หว่า
    mac รึเปล่าครับ

แต่ผมมี X3100 ของ Asus ก้เล่นได้นะ แต่ต้องปรับแบบ Low 1024x768
    ปกติ X3100 มี 64MB แชร์เพิ่มได้ 256

mac รึเปล่าครับ

แต่ผมมี X3100 ของ Asus ก้เล่นได้นะ แต่ต้องปรับแบบ Low 1024x768
    ปกติ X3100 มี 64MB แชร์เพิ่มได้ 256
    Macbook pro core duo 2.0G. gen 2006

OverclockZone Member pumpapple's Avatar

ปกติ ถ้าซื้อที่ร้านของ Apple Shop พวก Istudio Ibeat
    ร้านพวกนั้นน่าจะลงโปรแกรมให้นะครับ ลองไปคุยกับเค้าเลยครับ

ลองศึกษาดูครับ
    ไม่ก็ เข้า เวบ freemac หาโปรแกรมโหลดครับ ^^

โดยส่วนตัวแล้วมันก็เหมือนคุณเพิ่งหัดใช้ วินโดว์ใหม่ๆหละครับ
    มันก็ต้องใช้งานยากเป็นธรรมดา แต่ถ้าใช้ไปซักพักคุณอาจจะหลงไหลมันก็ได้เหมือนผมไงครับ

ส่วนถ้าจะเล่นออนไลน์ ต้องเล่นฝั่งวินโดว์นะ อิอิ

OverclockZone Member Sinuyasha's Avatar

ผมได้ iMac ก็เพราะสวย แฟนยังสนับสนุนเลย เอามาก็งูๆปลาๆ เพิ่งลว วินโดว์เองเป็นก็คราวนี้ ลงครั้งแรกกับ Mac เลย ยังไม่เคยลกับ PC มาก่อน ตอนี้ลบออกแล้ว เพราะมี pc อีกเครื่อง พูดถึงความสเถียร เหนือกว่ากัีนเยอะครับ
    ผมคิดจะขายเหมือนกัน แต่ติดตรงที่ยัีงหลงใหลมันอยู่ไม่เสื่อมคลาย แล้วก็ขาดทุนเยอะด้วย อิอิ

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

มีของดีอยู่กับตัวแล้วอย่าทิ้งไปครับ @_@!!

ลองปล้ำกะมันดูซักเดือน ก็คงจะพอเข้าใจอะไรหลายๆ อย่างได้แล้วล่ะครับ .... อีกอย่าง มันก็ลง xp ใช้ได้เหมือน n/b อื่นๆ ทั่วไป เล่นเกมส์ online ก็ได้ไม่มีปัญหาอยู่แล้วล่ะครับ

OverclockZone Member i-lovemac's Avatar

mac เสถียรกว่าเยอะจริงๆนะค่ะ ลองใช้สักพัก จะลืม pc

Bookmarks

Bookmarks