Announcement

Collapse
No announcement yet.

PowerSupply 3 ยี่ห้อนี้อันใหนน่าเล่นสุดคับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PowerSupply 3 ยี่ห้อนี้อันใหนน่าเล่นสุดคับบ

PowerSupply 3 ยี่ห้อนี้อันใหนน่าเล่นสุดคับบ

RaiMax 530w --- 1500บาท
    CoolMaster 460w ---1600บาท
    อันนี้แอบงงคับ เพราะว่าต่างกันแค่ 50w แต่ราคาต่างกัน 500บาท Gview 550w 1780 หรือ 500w 1280บาทคับ
    Targan U38 480W (อันนี้เท่าใหรเอ่ยย)

4 ยี่ห้อนี้เล่นของอะไรดีคับ เปิดคอมตลอด 24ชม คับบบ (load bit)

คอมผมใช้ board A8n-E น่ะคับ
    Power เป็นของ Super ATX 450W(ไม่ในใจว่าปลอมอ่ะป่าวคับบ)
    แต่รู้สึกจะไม่พอคับ เพราะว่า HHD ผมมันใหม้ไปเลยคับ(เพิ่งไปเคลมมา)
    ที่มีต่อก็คือ HDD 2 ตัว 1ตัวเป็น 120G อีกตัวเป็น 500G(ตัวที่ใหม้)
    VGA Geforce 6600 128MB
    Ram 512x4 2G
    AMD Athlon 64 Processor 3200+ 2.0Gh
    SPEC โหดไปป่าวคับ (เหะๆ ล้อเล่น เก่ามากๆล่ะคับ)
    อนาคตว่าจะอัพเกรดคับ CPU MB VGA คับบบ แต่ไม่ถึงขั้นเทพน่ะคับ แค่พอเล่น RA3 กับ diablo3 ได้เป็นพอคับ อิอิ
    แนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับบ
    มือใหม่คับ ไม่รู้โพสถูกที่ป่าวคับ ถ้าผิด ขออภัยคับ
    Last edited by studioasiatic; 14 Aug 2008, 18:40:23.

RaidMax

Comment

ผมเอา Enermax ครับ จ๊ากกกกกกกกกกไม่มีนี่หว่า

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
        ผมเอา Enermax ครับ จ๊ากกกกกกกกกกไม่มีนี่หว่า
        อะจึ๋ยยยย
        เมื่อกี่ลองอ่านกระทู้ Gview ล่ะคับ ขอตัด Gview ออกเลยคับ ทีนี้เหลือสองตัวคับบ ช่วยคิดหน่อยคับบ
        ขอบคุณคับบ

Comment

ทน ถึก เต็มสูบ อันไหน แอมเยอะเอามันอันนั้นแหละดูตรงตารางข้างตัวเพาเวอร์จะมีบอกอยู่เส้นไหนกี่โวลท์จ่ายกี่แอม ////อย่าเชื่อผมนะผมมั่วเอาอยากโม้เฉยๆ/////

Comment

Originally posted by SURASAK View Post

ทน ถึก เต็มสูบ อันไหน แอมเยอะเอามันอันนั้นแหละดูตรงตารางข้างตัวเพาเวอร์จะมีบอกอยู่เส้นไหนกี่โวลท์จ่ายกี่แอม ////อย่าเชื่อผมนะผมมั่วเอาอยากโม้เฉยๆ/////
            เวงกำ อย่าทำผมสับสนสิคับพี่น้อง

Comment

Targan ละกันชอบ ^ ^

Comment

Targan

แต่ผมว่า
                Enermax ดีกว่า

Comment

เวรกรรม Enermax มันไม่มีในตัวเลือกครับท่าน

ถ้าในตัวเลือกก็คง RaidMax 530W

เพิ่มอีกหนึงตัวนะ Enermax 370W

Comment

หุๆ งั้นก็ต้องเอา Targan แล้วแหละ

Comment

Rich 650 w พันก่าๆ เองถูกโครด

Comment

ตอนนี้ใช้ อยู่พอได้ๆๆๆๆ

Comment

Tagan 480W พันปลายๆ ถึง เกือบๆ สองพัน ...

Comment

อยากลอง targen

Comment

Enermax ครับ เพราะมันไม่ค่อยจะรวน (บางยี่ห้อแพงโคตรแถมรวน Chipหาย)

Comment

Working...
                              X