Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++แนะนำ Cooler ของ RAM ที่คุ้มราคาทีสิครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++แนะนำ Cooler ของ RAM ที่คุ้มราคาทีสิครับ+++

อยากได้อะไรก็ได้ที่ระบายความร้อน RAM หน่อยนะครับ พอดีลากไม่ไปเพราะแรมมันร้อนแล้วอะครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอแบบถูกๆ นิดนึงก็ดีนะครับ อยากได้อันละไม่เกิน 300 น่ะครับ (พอดีมี 2 ตัวน่ะครับ)

ปล.ลืมบอกไปครับ RAM ผมแค่ Kingston 1GB DDR1 400MHz เองครับ แต่ลากไปที่ 460MHz เองอะครับ มากกว่านี้ลากไม่ไป
    Last edited by KuLiKo; 14 Aug 2008, 20:07:05.

ผมใช้พัดลมของ OCZ XTC RAM COOLER อะครับ ก็เย็นดีนะครับ BUS 1000 นิดๆ CL 4 4 4 15
    ไฟ 2.5 Fullload อยู่ประมาณ 39-42 ธรรมดาอยู่ประมาณ 30-33 แต่ราคามันเกินงบไปเยอะเลย

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
      ผมใช้พัดลมของ OCZ XTC RAM COOLER อะครับ ก็เย็นดีนะครับ BUS 1000 นิดๆ CL 4 4 4 15
      ไฟ 2.5 Fullload อยู่ประมาณ 39-42 ธรรมดาอยู่ประมาณ 30-33 แต่ราคามันเกินงบไปเยอะเลย
      ลืมบอกไปครับ RAM ผมแค่ Kingston 1GB DDR1 400MHz เองครับ แต่ลากไปที่ 460MHz เองอะครับ มากกว่านี้ลากไม่ไป

Comment

ถ้าห้องไม่มีฝุ่นก็พัดลมตั้งโต๊ะเลยครับ ราคาไม่เกิน 500 (โลตัส)

Airfow มากกว่าพวกพัดลมเป่าแรมเยอะ

เอามาเป่าที่เย็นไปทั่วทั้ง NB / SB / MOSFET / RAM

หรือไม่ก็พัดลม CoolerMaster 120mm 90CFM 19dBA
        แรง เย็น เงียบ
        เห็นขายอยู่ IT Market 270 - 280 บาท

Comment

ตัวนี้ก็เย็นดีนะครับสวยดีด้วยอิอิ แต่เกินงบอีกแล้ว 1ชุดมี 2คู่ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...8&s_cat_id=139

Comment

ส่วนตัวใช้ยี่ห้อ Victor 25" (ได้มั้ง กะเอา) พัดมาตั้งโต๊ะ (เย็นกระชากวิญาณ)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
              ถ้าห้องไม่มีฝุ่นก็พัดลมตั้งโต๊ะเลยครับ ราคาไม่เกิน 500 (โลตัส)

Airfow มากกว่าพวกพัดลมเป่าแรมเยอะ

เอามาเป่าที่เย็นไปทั่วทั้ง NB / SB / MOSFET / RAM

หรือไม่ก็พัดลม CoolerMaster 120mm 90CFM 19dBA
              แรง เย็น เงียบ
              เห็นขายอยู่ IT Market 270 - 280 บาท
              ใช้พัดลมตั้งโต๊ะเป่าอยู่ครับ แต่ความรู้สึกเหมือนมันยังไม่ได้ใจอะครับ เลยจะหา Cooler RAM มาติดเพิ่มอีกซักตัว
              Originally posted by Delivery69 View Post
              ตัวนี้ก็เย็นดีนะครับสวยดีด้วยอิอิ แต่เกินงบอีกแล้ว 1ชุดมี 2คู่ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...8&s_cat_id=139
              ขอบคุณมากครับ มี Review รึเปล่าครับเนี่ย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ส่วนตัวใช้ยี่ห้อ Victor 25" (ได้มั้ง กะเอา) พัดมาตั้งโต๊ะ (เย็นกระชากวิญาณ)
                ของผมมันยังไม่ได้ใจครับ ต้องเพิ่ม

Comment

KAMA WING Copper 100% กับ Arctic RC อันไหนมันเจ๋งกว่ากันอะครับ ราคาพอๆ กัน หรือ KAMA Wing Black เจ๋งมั้ยครับ พอดีงบน้อยน่ะครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ดัน

Comment

kingston ชิพอะไรคับ ผมว่าที่ลากไม่ไปเป็นเพราะชิพบนแรมมันไม่แจ๋วพอคับ

Comment

เหอๆ ผมมีทั้งพัดลมหนังยาง กับวางบนการ์ดจอเอา เมื่อก่อนใช้พัดลม70mm สองตัว แบบบาง รัดด้วยหนังยางเป่าเอา เย็นเจี๊ยบบบบบบบบบบบบ (อ่อ แรมใช้sinkอันละ45- เย็นดี) แต่ตอนนี้ใช้พัดลม80mmตัวเดียววางบนการ์ดจอ เป่าได้ทั้งnb ทั้งแรม เย็นดีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            kingston ชิพอะไรคับ ผมว่าที่ลากไม่ไปเป็นเพราะชิพบนแรมมันไม่แจ๋วพอคับ
                            ผมมี 2 ตัวตัวละ 1GB ครับ ตัวแรก Chip Qimonda ตัวสอง Chip 0723VPR หรือ VPN เนี่ยแหละครับ สงสัยไม่ไปเพราะตัว 2 เหมือนที่ท่านว่าแน่เลยครับ

Originally posted by shady View Post
                            เหอๆ ผมมีทั้งพัดลมหนังยาง กับวางบนการ์ดจอเอา เมื่อก่อนใช้พัดลม70mm สองตัว แบบบาง รัดด้วยหนังยางเป่าเอา เย็นเจี๊ยบบบบบบบบบบบบ (อ่อ แรมใช้sinkอันละ45- เย็นดี) แต่ตอนนี้ใช้พัดลม80mmตัวเดียววางบนการ์ดจอ เป่าได้ทั้งnb ทั้งแรม เย็นดีเหมือนกัน
                            ขอบคุณสำหรับคำแนะันำครับ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X