Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปกคอมของผมว่ามันดีหรือยังคับ ถ้ายังควรปรับอะไรเพิ่มคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเปกคอมของผมว่ามันดีหรือยังคับ ถ้ายังควรปรับอะไรเพิ่มคับ

ิBoard : Asus P5Q Deluxe
    Vga Card : Sapphied Hd3870 512Mb Gddr3 Pci-EX DUAL DVI-I/TVO
    Ram : Kingston DDRII VR800D2N5/2GB
    Cpu : Intel Cpu Core2 Duo E6850 3.0GHZ.[65nm] FSB1666 L2 4MB
    เอาไว้เล่นเกมส์อะคับ

CPU เอา E7200 ก็คุ้มดีครับ
    Board ไม่ต้อง Deluxe ก็ได้ไม่ค่อยต่างถ้าไม่OC แต่ถ้าชอบเอาก็ได้ไม่ว่ากัน

การ์ดจอ... ถ้าไม่ใช่ HD4850 นี่ พลาด อย่างแรงครับ

ลองรวมๆงบอีกทีนะครับ

Comment

ผมว่าลดบอร์ดแล้วเอาเงินไปซื้อHD4850

Comment

intel pentium dual core e5200
        asus p5q
        a-data ddr2 800 2gb*2
        hd4850 ยี่ห้ออะไรก็ได้ แบบนี้น่าจะแจ่มกว่านะครับ
        ถ้าตังเหลือก็ไปเพิ่มที่cpuเป็น e7200 อะไรทำนองนี้ครับ

Comment

ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ

CPU : Intel E8600 Core 2 Duo 3.3 GHz ราคาเท่าไหร่ครับ เหมาะสำหรับเล่นเกมส์ไหม เกมส์ก็เป็นพวก

Crysis , Farcry 2 (เผื่อได้เล่น อิอิ) เกมส์พวกแรง ๆ อ่ะครับ

VGA Card : Galaxy 9800 GX2 ราคาเท่าไหร่ครับ เหมาะที่จะเล่นเกมส์ไหมครับ เกมส์ก็เป็นพวกเกมส์ข้างบน

อ่ะครับ

Comment

Working...
          X