Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับ

ขอถามเป็นข้อๆไปนะครับ

1.8600 GTS XXX Edition [XFX] รุ่นนี้ต้องต่อไฟเพิ่มหรือไม่ครับ

2.PSU 350 Watt [Enermax] ไฟพอหรือไม่ครับ [Hard Disk ตัวเดียว] ถ้าใช้กับ 8600

GTS XXX Edition และถ้าต้องต่อไฟเพิ่ม PSU 350 Watt [Enermax] นี้มีสายไฟให้ต่อต่าง

หากหรือไม่ครับ

3.ซิงค์ของ Zalman [Fatalty] สําหรับรุ่น 8600 ใช้กับ 8600 GTS XXX Edition ได้หรือ

ไม่ครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ถ้าตั้งกระทู้ถามและมีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับสําหรับผู้ที่ตอบกระทู้ทุกท่านที่มีนํ้าใจและเสียเวลาตอบ

1. เพิ่มไฟครับ ( 6 pin VGA Connector )
    2. พอสบายๆ 8600GTS กินไฟไม่ค่อยมาก ส่วน Enermax 350W ไม่มีสาย 6 pin VGA ในตัว แต่ในกล่อง VGA 8600GTS น่าจะมีแถมตัวแปลง 4 pin > 6 pin มาให้ เพื่อจะเสียบใช้งานได้ นะ
    3. ไม่แน่ใจ ลองไปอ่านๆ ในเวปไซค์ ผู้ผลิตดูนะ (น่าจะใส่ได้)

* สมัยก่อนก็ไม่รู้เหมือนกัน ก็ถามแบบนี้ ละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X