Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคอมพ์ คุณจะ ลื่น (หัวแตก) เลย รับรอง ไ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคอมพ์ คุณจะ ลื่น (หัวแตก) เลย รับรอง ไ

>> มีโปรแกรม น่าใช้งาน มาฝากครับ รับรอง เครื่องคุณจะลื่น(หัวแตก)เลย

ก่อนหน้านี้ ผมใช้ โปรแกรม Defrag มาหลายเจ้าเลยครับ

รวมทั้งได้หาข้อมูล ต่างๆ จาก หนังสือ นิตยาสาร ฯลฯ

เพื่อให้ Windows ผม Boot ได้เร็วขึ้น และทำงานลื่นไหล

หลายๆ เจ้า มันก็น่าพอใจอยู่น่ะครับ

แตล่าสุด ได้ลอง ใช้ ของเจ้านึง.... ตกใจเลยครับ

เครื่องผม Boost เร็วมาก แบบ ผิดหูผิดตา

คือ พอบุตเข้าวินโดว์แล้ว แทบจะใช้งานได้ทันที

(ผม ให้ โปรแกรมรันอัตโนมัติ ร่วม สิบโปรแกรมเลยครับ
    เพราะทำงานหลายๆ อย่างในเวลาเดียวกัน และขี้เกียจไปเปิดมัน)

เครื่องผมลื่นแบบว่า เหมือนลง วินโดว์ มาหมาดๆ เลย

มันคือ โปรแกรม Iobit SmartDefrag ครับ :

http://www.iobit.com/iobitsmartdefrag.html#

ก่อนหน้านี้ไม่นาน มัน เวอร์ชั่น beta5
    ผมเฉยๆ มากๆ ลงแล้วก็ลบทิ้งไป

แต่ beta6 ไม่ธรรมดาเลยครับ
    คุณต้องเลือก Defrag & Optimize นะครับ
    เครื่องถึงจะลื่น แบบว่าเห็นได้ชัด

แต่... Defrag ครั้งแรก ค่อนข้างนานนะครับ
    พอครั้งต่อๆ ไปก็จะเร็วมากกกกก เป็นจรวดเลย

ลองใช้งานดูครับ

เป็น โปรแกรม Defrag ที่ Free และ ทำให้เครื่องลื่น มาก มากจริงๆ
    มากที่สุดที่ผมเคยใช้มาเลย ลองใช้งานดูครับ

นึกว่า speed gear5 555

Comment

ลองดู ไม่เสียหาย ถ้าเร็วจริง ก็ขอบคุณครับ

แต่ถ้าช้าล่ะก็ ฮึ่ม.... ก็ถอนออก เหอะ ๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ลองเลยครับ ชอบลอง .....

Comment

โปรแกรม นี้ต้อง Defag ทุกๆครั้ง ที่รุ้สึกว่าคอมช้า รึป่าวครับ

Comment

ขอบคุงค๊าบ น่าลอง

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Defag มาซักพักแล้วครับ ป่านนี้ยังไม่เสร็จเลยนิ

Comment

O K ค รั บ

ผมลองแล้วดีจริงครับแต่ก็ไม่เร็วมากมาย

แต่ก็ถือว่าเร็วขึ้นแบบเห็นได้ชัดครับ

ขอบคุณมากๆครับ

อ๋อ...เวลาเรา Defrag เราควรปิดโปรแกรมทุกอย่างมันถึงจะได้ผลดีนะครับ

Comment

ตามไปดูด้วยคน
                      ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by babyhiphop View Post
                        O K ค รั บ
                        ผมลองแล้วดีจริงครับแต่ก็ไม่เร็วมากมาย
                        แต่ก็ถือว่าเร็วขึ้นแบบเห็นได้ชัดครับ
                        ขอบคุณมากๆครับ
                        อ๋อ...เวลาเรา Defrag เราควรปิดโปรแกรมทุกอย่างมันถึงจะได้ผลดีนะครับ
                        สรุปว่าโปรแกรม ok

Originally posted by aeeiou69 View Post
                        โปรแกรม นี้ต้อง Defag ทุกๆครั้ง ที่รุ้สึกว่าคอมช้า รึป่าวครับ
                        อาการคอมช้า คอมอืด ต้องดูด้วยนะครับว่ามันเป็นเพราะอะไร
                        Defag คือจัดเรียงข้อมูลในฮาร์ดดิสก์ ทำให้เวลาเรียกใช้ไฟล์จะทำได้รวดเร็วขึ้น
                        ในตัว Windows ก็มีมาให้ Disk Defragmenter
                        ส่วนมากที่เราเห็นคนนิยมใช้กัน พวกโปรแกรมจัดเรียงข้อมูล Diskeeper
                        การจัดข้อมูลของระบบ NTFS ทำได้เร็วกว่า FAT32
                        ไม่จำเป็นต้องทำบ่อยๆ ทุกๆ 3-5 เดือน หรือ เป็น 1ปี ทำครั้ง
                        7-8ปี ก่อนตอนได้คอมมาใหม่ๆ ผมก็ขยัน Defag กับ Scan ตรวจ error ฮาร์ดดิสก์นะ
                        แต่หลังๆไม่ได้ทำแล้ว ใช้ๆไปคอมไม่อืดมาก ไม่ค่อยลง windows ใหม่บ่อยๆ นอกจากเครื่องมันมีปัญหาหนักเกินแก้จริงๆ...

Comment

ต้องรอนานมากไหมหงะ

Comment

คือ ผมซื้อคอมมาใหม่ด้วยอะครับ ไม่ถึงอาทิต เเล้วดันไป defrag ผมไม่รุ้อะครับจะมีผลเสียไม๊อะ

เเล้วพอ คลิกขวา My com มันไม่โชว CPU ให้อะครับ โชวแต่ เเรม ทำไงดีอะครับ กลัวคอมพัง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X