Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus EAH3870 ไม่ได้ overclock จำเป็นไหมครับที่ต้องซื้อ vga cooler มาติดเพิ่ม ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus EAH3870 ไม่ได้ overclock จำเป็นไหมครับที่ต้องซื้อ vga cooler มาติดเพิ่ม ???

คือว่าตอนนี้ผมใช้ Asus EAH3870 อยู่อ่ะครับ โดยไม่ได้ overclock ใดๆ จำเป็นไหมครับที่ต้องซื้อ vga cooler มาติดเพิ่ม ถ้าใช้แบบเดิมๆจะเป็นไรไหมครับ

ไม่จำเป็นคับ ตัวนี้มันไม่ร้อนคับ แถมซิ้งยังเย็น จะ oc ก็ไม่ต้องปลี่ยนอยู่ดี ซิ้งมันทนได้สบายๆ

Comment

ไม่จำเป็นครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...

Comment

เออ.... ลืมบอกไปครับซิ้งมี่ติดมากับ Asus EAH3870 มันไม่ใช่แบบรุ่นที่เป็นพัดลมเป่าออกทางช่องหลังเคส( แบบ Power Color )นะครับ แต่มันเป็นอีกรุ่นนึงที่เค้าเรียกว่า Glaciator Fansink ดูแล้วมันระบายไม่ค่อยทั่วตัวการ์ดเลยครับ...

Comment

มันทำไว้ดีแล้วครับ
            แต่ถ้ายังไม่สบายใจ เอาซิงค์มาติดให้เม็ดแรมก็ได้ครับ
            ไม่ได้จำเป็นหรอก แปะเอาสบายใจ

Comment

Originally posted by BLUEJAY View Post
              เออ.... ลืมบอกไปครับซิ้งมี่ติดมากับ Asus EAH3870 มันไม่ใช่แบบรุ่นที่เป็นพัดลมเป่าออกทางช่องหลังเคส( แบบ Power Color )นะครับ แต่มันเป็นอีกรุ่นนึงที่เค้าเรียกว่า Glaciator Fansink ดูแล้วมันระบายไม่ค่อยทั่วตัวการ์ดเลยครับ...
              ของ ASUS เหรอครับ ผมว่ามันเย็นนะครับ ระบายความร้อนก็ดี มันเงียบมากเลยนะครับ

Comment

Originally posted by คนกันเอง View Post
                ไม่จำเป็นคับ ตัวนี้มันไม่ร้อนคับ แถมซิ้งยังเย็น จะ oc ก็ไม่ต้องปลี่ยนอยู่ดี ซิ้งมันทนได้สบายๆ

ตามนั้นเลย

Comment

Working...
                X