Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับจัดSpec PC อัพเกรด,ซื้อใหม่ ทุกค่าย ทุกการใช้งาน รับประกอบเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยจัดสเป็ค สำหรับทำงาน เล่นเกม ให้หน่อยครับ (เพื่อนฝากจัด)
    งบไม่เกิน 15000
    AMD
    RAM 2 G
    จอ CRT

Comment

ีอีกตัว คอมบ้าพลัง เน้น เล่นเกม ตัดต่อ เก็บข้อมูล และเร็วทันใจ
      งบไม่เกิน 45000
      อินเทล
      ram 4 / 800 x2 ไม่ได้เอามา OC
      VGA อยากได้ HD4850X2
      LCD19 จอ Y (ช่วยแนะนำระหว่า LG และ HP หน่อยว่าอันไหนดีกว่ากัน หรือ ยี่ห้อ ไหนดีกว่า)

เหลือซัก 4 พันก็ดี จะได้เอาไปลง การ์ดเสียง X-fi Gamer 7.1
      หรือช่วแนะนำ การ์ดเสียง 5.1 เน้นความสมจริงของเกมและดูหนัง DVD5/9
      (มี X-if Gamer 5.1 ป่าว?)
      Last edited by kisers; 16 Aug 2008, 01:02:32.

Comment

รบกวนด้วยอีกคนครับ งบ 25,000
        กำหนด 2 ตัวคือ
        Intel Core2Duo E8200 (กะจะลากให้ได้ 3.0GHzไม่เคยทำมาก่อนแต่อยากลองทำดูครับ)
        HD4850
        รวมจอ 19"W ลำโพง เมาท์ คีย์บอร์ด

เน้นความคุ้มค่าและราคาประหยัด+ของจำเป็นในการลากCPUให้ได้ 3.0GHzครับ
        อายุการใช้งาน4-5ปีข้างหน้าใวสุด ช้าสุดคือ 10 ปี(จะรอดถึงไหมน่อ)

งานหลักคือเล่นเกมส์ ทำเวปด้วยดรีมเวปเวอร์ โฟโต้ช็อบ
        งานรอง ดูหนัง ฟังเพลง เปิดเวปหลายๆหน้า -0-
        อนาคต จะซื้อซาวด์การ์ดมาใส่เพิ่ม ครับ

ขอบคุณครับ
        Last edited by csblackz; 16 Aug 2008, 19:27:35.

Comment

Originally posted by -404- View Post
          -เอามาเล่นเกมส์นะคับ

ต้องการ
          -intel
          -hd4850
          -lcd 19''
          Case RaidMax Sagitta (gamemer) 1900

cpu : e7200 2.53 Ghz---- 4300
          m/b : asus p5-kplFSB1333/4Dual-DDR8004SATA/PCI-E S.6ch+L(GB) --- 2300
          ram : 2048/800 KINGSTON (Box-LT) ''Ingram/Synnex'' LT---- 1,440
          VGA : hd 3870 ddr4 --- 5500 / hd 4850 ddr3 --- 6500 [อันไหนดีกว่ากันคับ ผมดูไม่เป็นระหว่าง ddr3/4]
          dvd-rw : pioneer --- 1000 [เห็นเพื่อนบอกของ pioneer ดีจิง]
          harddisk : 320/7200 SEAGATE 7200 RPM B/F 16 MB. Synnex 5-Y --- 2,050
          LCD : 19 '' samsung ---- 6000
          case : raidmax ninja / sagitta --- 2000
          psu : SilverStone "ST50F" 500W Power Supply w/ 120mm Fan Retail--- 2,280
          speaker : saag --- 800
          mouse + keyboard : ---- logitech 1000

total 29,670

ช่วยวิจารณ์หน่อยคับ

ขอราคาไม่เกิน 30 k ครับ

ขอบคุณคับ

ปล ถ้าผมไปหาซื้อเปน มือสอง จะดีมั้ยคับ หรือว่า ซื้อเป็นมือหนึ่งเรยดี

ถ้าผม ไปซื้อพันทิพจากหลายๆร้าน แล้วเอามาให้คุณประกอบให้ ได้มั้ยคับ คิดราคาเท่าไหร่คับ

ตอบตรง ปล ให้หน่อยคับ

ขอบคุณคับ

Comment

รบกวนด้วยครับจะซื้อที่advice งบประมาณ 17000 +- 500 ไม่รวมจอ เน้นงาน3Dเรนเดอไวเปนหลัก ใช้งานกราฟิคและเขียนCADกับSketch up ตอนนี้เล็งCPU INTEL2.53core2 duo แรมกะไว้ประมาณ4GB(2GB2แถวbus800)ต้องการมือ1 สำรวจราคามาแล้วครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องเมนบอร์ดกับการ์ดจอ อยากได้เมนบอร์ดที่เผื่อไว้อัพเกรด(เช่น อัพเกรด แรมเป็น8GBมีบัสเผื่อไว้เพิ่มได้ประมาณนั้นครับ)ส่วนการ์ดจอไม่มีความรู้เลยครับ ใช้ตัวไหนดีสำหรับงานเรนเดอร์หนักๆเปิดหลายโปรแกรมlส่วนใหญ่จะเป็นCAD,3Dmax
            ที่ราคาไม่แพงมาก เพราะตอนแรกผมกะเล่น9600GTของforsa(มีคนแนะนำมา)ตอนแรกมัน3790แต่ตอนนี้มัน4400แล้วครับมีตัวเลือกอื่นไหมครับที่พอจะสูสีกะตัว9600GT ในราคาไม่เกินตอนแรกอ่ะครับ หรือพี่มีสเปคแนะนำก็ช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

Originally posted by axel View Post
              จัดไป 18000

CPU: X2 6000+ 4200
              MB: Abit AX78 3100
              VGA: HIS HD4850 6100
              HDD: SATA-II 320 GB Seagate Buffer 16MB 2000
              Ram: DDR2(1066) 1GB*2 KingMax 1900

total 17300
              บอร์ดตัวอื่นมีอีกมั้ยครับแต่อย่างอื่นตามนี้อ่ะครับ

Comment

งบ 30000 -+3000 จัดให้น่อย เน้นเล่นเกมส์
                (เร็วทันใจ)ดูหนีงฟังเพลง ขอเป็น Intel แบบระเอียดนะ
                ไม่เอา จอ
                ไม่เอา hdd
                ไม่เอา speaker
                ไม่เอา ลำโพง
                ไม่เอา เม้า คียบอด
                -----------------------0k-----------------------------------------

CPU : INTEL775 (CORE 2 DUO) E8500 3.16 GHz.
                MainBoard : ASUS P5Q Delux
                GRAPHIC CARD : HD 4850 DDR3 512MB
                MEMORY : Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2)
                CPU Cooler : Thermaltake MaxOrb
                VGA Cooling : Zalman Fatal1ty FC-ZV9
                PSU : ใช้ของยี่ห้อไรดีช่วยแนะนำหน่อยต้องใช้ W ประมานเท่าไหร่จึงจะพอ
                **************ถ้าจะเอาแบบนี้ที่คิดไว้มันจะเข้ากันได้ไหมช่วยวิจารณ์หน่อยคับ************สรุปเน้นคอมเอาไว้เล่นเกม
                +++++++++++++รบกวนท่านaxelจัดให้ทีครับ อยากให้commentเยอะๆ ++++++++++++++

Comment

ถ้าผมจะอัพคอมเพื่อเล่นเกมผมควรอัพอะไรดีครับ
                  การ์ดจอหรือซีพียูดีครับ

การ์ดจอที่ดูไว้ก็ GALAXY 9600GT..........3500.-ราคา ADVICE

ส่วนซีพียูก็ INTEL E5200..............3290.-ที่เจได ครับ

เกมที่ผมเล่นก็ประมาณ assassin creed ครับ

สเปกเดิมของผมก็ตามรายเซ็นเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

งบ 14000 ไม่เอาจอ ขอเป็น Intel นะครับ

หลักๆ เลยก็เน้นดูหนังแบบ Hi Def 1080 Pix กับตัดต่อ VDO และเข้ารหัสนิดหน่อยครับ

โหลดบิต แล้วก็เล่นเกมส์นิดหน่อย เกมส์พวก C&C 3 Tiberium Wars กับ Red Alert 3 น่ะครับ

อันนี้คือเพื่อนผมเขาอยากได้สเปก น่ะครับ เน้นนะครับ ว่าเป็น Intel ด้วย นะครับ (เพื่อนผมมันอยากจะยืนที่รุ่น E7200 เป็นขั้นต่ำ น่ะครับ)

ยังไงก็รบกวน ช่วยๆ จัดสเปกให้ทีนะครับ คือเรื่อง Intel กับ HiDef ผมไม่ค่อยจะสันทัด จริงๆ นะครับ

Comment

CPU E7200
                      MB ???????
                      VGA HD4850
                      HDD Seagate 320 GB
                      Ram OCZ nvidia SLI (2x1GB)
                      PSU Raidmax 530 W
                      DVD ASUS

ไม่ทราบว่าลงตัวหรือยังครับ งบประมาณมี20k เล่นเกมส์อย่างเดียวครับ อยากให้ชช่วยแนะนำ MB ให้ด้วยครับ
                      Originally posted by axel
                      8.ผมจะใส่ comment เหตผลที่เลือกอุปกรณ์ชิ้นนั้นๆ ไว้ให้เพื่อเป็นแนวทางในการปรับเปลี่ยนเองได้ตามความเหมาะสม
                      อยากให้ช่วยอธิบายด้วยครับว่าทำไมถึงเลือกใช้ MB ตัวที่แนะนำมา ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ
                        การใช้งาน อยากเล่นเกมหนักๆ แต่ไม่นาน เล่นเน็ต-ดูหนังบ้าง ช่วงเวลาที่เหลือเปิดเครื่องโหลด...
                        อยาก oc ด้วย เบาๆ
                        งบประมาณ... ไม่อยากให้แพงมาก หมายถึงผ่อนกับเพื่อน(เป็น system advice)
                        ตอนนี้มี เคส, psu tagan600w. ,จอ
                        ผมมอง amd 64x2 4800+ , a780gm-a ไว้ แต่ advice ไม่มี เมนบอร์ดแล้ว
                        hd4850 512mb. HIS (ว่าจะซื้อซิ้งค์จาก tk มาใส่)
                        ยังไม่ได้กำหนดตายตัว เปลี่ยนได้นะครับ ของส่วนใหญ่(อาจทั้งหมดสั่งจาก advice)
                        ส่วนเมนบอร์ดยังพอมีเงินสดซื้อจากที่อื่นได้ครับ
                        จัดให้หน่อยนะครับ

Comment

รบกวนด้วยครับ

ใช้งาน เล่นเกมส์ DevilMayCry4,ทำงานMaya Solidwork, โหลดบิตนานๆ ครับ

งบประมาณ 50,000 เกินนิดๆได้ครับ

เสปค
                          Intel Core 2 QUAD
                          VGA HD 4850ตัวเดียวครับแล้วก็ไม่กะใช้ crossfire กังวลเรื่องความร้อน
                          RAM DDR2 800 หรือ 1066 อย่างน้อย 2x2GB
                          จอขอเป็น LCD 17หรือ19นิ้ว reponse time 2ms
                          Case ขอเย็นๆหรือเป็นAluminium ไม่เน้นสวยงามขอใช้งานดี
                          speaker 2.1
                          soundcard ชอบ creative X-Fi titanium แต่มันจำเป็นไหมครับ กับการใช้งานแบบนี้
                          ขอเก่ามี mice keyboard HDD

ขอบคุณครับ

Comment

จัด spec ให้ทีครับ

ตั้งงบก่อน ไม่เกิน 23000 ไม่เอาจอ เพราะมีจอ ห่วยๆอันหนึ่ง LCD SAMSUNG 17 " น่าจะเพียงพอ

เหตุที่ต้องใช้งาน :
                            ใช้เล่นเกมส์ อยากเอาไว้พวกเล่นเกมส์ กราฟิกสูงๆได้ HD4850 น่าจะดีนะครับ หรือจะเป็น 9600 GT ก็ได้นะ
                            ใช้ทำงานวิเคราะห์โครงสร้าง ตัดต่อวิดีโอด้วย ไม่รู้ว่าเลือก core 4 จะแพงไปมั้ย
                            HDD เอากำลังดีน่ะครับ 320 ก็พออ่ะ
                            ส่วน RAM, Mainboard,PSU อะไรนี่ช่วยจัดมาตามที่กล่าวข้างต้นหน่วยละกันนะครับ

เอาเป็น Intel ก็ได้ครับ หรือ AMD ก็ได้ครับ

อ๋อ แนะนำ Case กับ Rom ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สรุปคือ งบไม่เกิน 23000 ไม่เอาจอ เอาไว้ทำงานหนัก เกมส์หนัก

จบข่าว

Comment

งบ 30000 - 35000

รวมจอนะครับ เล่นเกมเป็นหลัก เกมที่เล่น เช่น PES 2008,Grid,NFS และอื่นๆ

ขอเป็น AMD นะครับ การ์ดจอ จะ ATi หรือ nVIDIA ก็ได้แล้วแต่ครับ

PSU อยากได้ตัววัตต์แท้ จ่ายไฟนิ่งๆ

ขอบคุณครับ

Comment

จัดให้มั่งงับ

เล่นเกม+พิมพ์งาน+เล่นเน็ต

งบ 9000

ไม่รวม psu กับ เคส และ จอคอมครับ

ขอฝ่ายamd

และไม่เอาการ์ดจอ(ขอเปนออนบอร์ดแรงๆ)นะครับ การ์ดจอไว้ซื้ออีกทีที่หลัง

Comment

Working...
                                X