Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Q6600 กับ E8500 จะเลือกตัวใหนดีครับ ที่ราคาเท่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Q6600 กับ E8500 จะเลือกตัวใหนดีครับ ที่ราคาเท่ากัน

เมื่อวานไป 1000 ทิพย์มา ไปเห็น 2 ตัวนี้ ราคาเท่ากันเลยครับ
    ว่าจะซือตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาตัวใหนดี
    และ ระหว่าง2 ตัวนี้อันใหนแรง และคุ้มค่ากว่ากันครับ

ถ้าจะใช้แบบเดิมไม่ Clock Q6600 แรงกว่าเยอะครับ
    แต่ถ้าจะเอามา Clock E8500 จะแรงกว่าครับ

Comment

Q6600 เทียบได้กับ E8400 นะ (เทสเดิมๆ)
      E8500 เหนือกว่า Q6600 หน่อยๆ

Comment

ถ้าเป็นผมผมจะเอา Q6600 เพราะไม่อยากเสียใจ เมื่อขึ้นยุค Quad นะ

Comment

ผมว่าจะเอามา คล๊อกซะหน่อยหน่ะครับ
          สรุปว่า 8500 คุ้มกว่านะครับ ขอบคุณมาครับ

Comment

8500 ดีกว่าครับ ในเว็ปที่ทดสอบทุกโปรแกรมแรงกว่าด้วย ไม่จำเป็นต้องใช้4คอ ถ้าไม่ไปตัดต่อวีดีโอ งานกราฟฟิก หัวคนยังหัวเดียวจะไปประมวลผลทำงานกับ4คอไม่ทันหรอก

Comment

Working...
            X