Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 15K - 20K ดูหนัง Hi-Def + GFX นิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 15K - 20K ดูหนัง Hi-Def + GFX นิดหน่อย

ผมอยากได้ HTPC ที่จะเอาวางใว้ข้างจอ LCDTV 32" ในห้องนอนผมคับ

งบก็ประมาณที่ตามหัวข้อคับ ไม่เกิน 20000 บาท หลักๆเลยคืออยากได้เอามาดูหนัง Hi Def แบบไม่

ตุกและทํางานด้าน GFX (Photoshop) เล็กๆน้อยๆ ออกแบบ website อะไรประมาณนี้อะคับ ส่วน

เคสอยากได้แบบเล็กๆคับ จะได้วางแล้วดูลงตัวกับ LCDTV และเฟอร์นิเจอร์ เพื่อเอาไปบ้านเพื่อนได้ด้วย

ส่วน sound ขอเป็น 5.1

ฮืมหลักๆก็แค่นี้อะคับ CPU ใจจิงผมอยากได้ AMD เพราะที่บ้านผมสาวก AMD มาตลอดไม่เคยใช้

Intel เลย แต่กลัวเรื่องความร้อนเพราะห้องผมตอนกลางวันถ้าไม่เปิดแอร์มันร้อนมากๆ

ขอบคุณมากคับ

เท่านี้พอไหวไหมครับ
    Last edited by kessopha; 12 Sep 2008, 15:50:09.

Comment

Originally posted by kessopha View Post
      เท่านี้พอไหวไหมครับ
      ขอบคุณมากคับ ชอบ harddisk คับเยอะได้ใจจิงๆ

Comment

น่าจะ สอยการ์ดจอ มาด้วย เอาที่ รองรับ การดูหนัง ทั้งภาพทั้งเสียง (น่าจะฝั่ง ATI )

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
          น่าจะ สอยการ์ดจอ มาด้วย เอาที่ รองรับ การดูหนัง ทั้งภาพทั้งเสียง (น่าจะฝั่ง ATI )
          มีที่จะแนะนําไหมคับ เกินงบหน่อยไม่เป็นไร

Comment

การ์ดจอก็ HD4850 โลด ครับ

Comment

Originally posted by timberguy View Post
              มีที่จะแนะนําไหมคับ เกินงบหน่อยไม่เป็นไร
              หา HD 3450 ตัวหนึ่งประมาณ 1300 ครับ

Comment

Working...
              X