Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัดดีครับ พี่ๆๆๆ ตอนนี้ cpu ผมเหมือนมีเสียงเจี๊ยกๆๆๆ เหมือนมีไก่อยู๋ในนั้น ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัดดีครับ พี่ๆๆๆ ตอนนี้ cpu ผมเหมือนมีเสียงเจี๊ยกๆๆๆ เหมือนมีไก่อยู๋ในนั้น ช่วยที

CUP P4 3.2 GHz
    ความร้อนอยู่ที่ 81 องศ่า
    และพอทำงานต้อนประมวลผลหนัก จะมีเสียงร้องเจี๊ยกๆๆ เหมือนไก่หิวข้าวเลย -*-
    เป็นอะไรเอ๋ย ช่วยบอกทีงับ

มันร้อนไปครับ....

Comment

แล้วตอนประมวลผลมันมีเสียงเจี๊ยกๆๆๆ ด้วย

Comment

เสียงคงดังมาจาก เพาเวอร์ซัพพลาย คงจะโดนโหลดหนักไปหน่อย แต่ความร้อนซีพียูสูงจัง เปิดเคส จัดสาย ดูระบบระบายควานร้อนหน่อยก็ดีฮับ อิอิอิ

Comment

พุ่งรู้ว่า เวลาไก่ มันหิวข้าว มันร้องเจี๊ยกๆ

81 องศา ลองดูพัดลม ครับ ว่ามันหมุน เป็น ปกติ ดีไหม ครับ มีอะไรไป เบียดมันรึเปล่า หรือว่า มันกำลังจะ

สิ้นชีพ ครับ มันเลยร้อง

Comment

เท่าที่เคยเป็น ตอนใช้ 2.8E เหมือนบอร์ดใกล้ไป
            เพราะถอดไปใส่บอร์ดเพื่อนก็ปกติดี

หลังจากนั้น ก็ส่งบอร์ดเคลม ก็หายนิ่ครับ

Comment

หาข้าวเปลือกให้มันกินจิ
              ฟิ้วววววว(หนีก่อน)

Comment

ไก่บ้านผมไม่ร้องเจี๊ยกๆคับ

Comment

ไก่หรือลิงเนี่ย เหอๆ เอาไปทั้งคู่เลยเอ้า

Comment

81องศา ก่อนใส่พัดลม ป้ายซีลีโคน+ตั้งกระทะ+ใส่น้ำมัน พอเดือดนำไข่มาตีๆๆ ใส่ลงไปเวย ปุดๆๆๆ
                    โอ้ว ไข่เจียวจากP4 งามงดๆ

อ๊ะๆ... ถ้าท่านไม่ชอบไข่เจียว อาจทำไข่ดาว ไข่คน ข้าวผักไข่ ก๋วยเตี๋ยว ผัดไทย หอยทอด...ฯลฯ ได้นะครับ

Comment

เจี๊ยกๆๆๆๆ นี่มันลิงไม่ใช่หรอครับ -*-

Comment

Originally posted by squall leonheart View Post
                        เจี๊ยกๆๆๆๆ นี่มันลิงไม่ใช่หรอครับ -*-
                        บ้าาาาา

ลิงร้อง กุ๊กๆ ครับ

Comment

เอาเข้าไปแต่ละคน - -*

Comment

ร้อนเกิน

Comment

เอ้ย ผมก็เป็นนะ เวลา รัน Full load หนักๆจริงๆเช่น OCCT มีเสียง จิ๊กๆๆๆๆเลยละ แรกคิดว่า ซิลิดคนมันเดือดเปล่าหว่า เจอคนเป็นเหมือนกันและ

Comment

Working...
                              X