Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ทีงับจาใกล้จะถอยแว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ทีงับจาใกล้จะถอยแว้ว

ช่ายดูทีงับว่าเวิคป่าว
    E6300
    xFx 8800GTS
    P5W DH DELUXE
    segate160GB
    G.SKILL F2-6400CL4D-2GBHK
    CoolerMaster Real Power Voeding 450W, ATX2.0(จะพอหรือป่าว)
    CUP coolerใช้ตัวไหนดีครับ
    และลำโพงตัวไหนเสียงดีๆราคามะเกิน3,000มั่งครับ
    ปล.จอม่ายเอา
    DRIVE AกะDVDมีแล้วงับ
    Last edited by pipeja; 8 Jan 2007, 23:37:41.

Power Supply พอป่าวน้อ....

Comment

E6300 ควรจะคู่กับ P5B Delux
      P5W-DH ควรจะคู่ E6600

spec นี้ 450 Watt ไม่พอ
      cooler ก็ zalman 9700
      Hr-01 / ultra 120 หรือ ซามูไรแอนดี้ ใส่ TT smart case

Comment

ถ้า OC แบบเต็มตัว

550watt ยังหวั่นๆเลยครับ เพราะการ์ดจอสูบไปเยอะมาก

Comment

Originally posted by pipeja View Post
          ช่ายดูทีงับว่าเวิคป่าว
          E6300
          xFx 8800GTS
          P5W DH DELUXE
          segate160GB
          G.SKILL F2-6400CL4D-2GBHK
          CoolerMaster Real Power Voeding 450W, ATX2.0(จะพอหรือป่าว)
          CUP coolerใช้ตัวไหนดีครับ
          และลำโพงตัวไหนเสียงดีๆราคามะเกิน3,000มั่งครับ

หน้าจะเปน
          E6400
          xFx 8800 GTS
          P5W DH DELUXE ------ หรือ p5b
          segate160GB
          G.SKILL F2-6400CL4D-2GBHK ----- หน้าเอาแค่ 1 g หรือ บัส 800 น่า ok
          CoolerMaster Real Power Voeding 450W, ATX2.0(จะพอหรือป่าว) ------ 500w ขึ้นแน่นอน
          CUP coolerใช้ตัวไหนดีครับ ------- ไว้ที่หลังก็ได้ ดูๆ ไปก่อน แต่ตัวนี่น่าจะเยน Thermalright HR-01
          และลำโพงตัวไหนเสียงดีๆราคามะเกิน3,000มั่งครับ ----- ผมไม่รู้

Comment

มีตังซื้อ 8800 ผมว่าไป liberty เลย

Comment

แล้ว6400จะเข้ากับบอดP5W DH DELUXEรึป่าวครับคือผมชอบบอดตัวนี้ที่มันเป็นDigital homeครับเลยอยากจะได้บอดตัวนี้ไว้หรือถ้าe6400ไม่เข้าแล้วเปลีย่นมาเป็นE6600มันจะเกินความจำเป็นไปหรือป่าวครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับใกล้คลอดแล้วครับ^^

Comment

แค่การ์ดจอก็กินไฟไป มากแล้วครับ
                8800 GTS load 338
                8800 GTX load 363

http://www.guru3d.com/article/Videocards/391/9/

นี้ยังไม่รวมอย่างอื่นอีก 500 W ก็ยัง เสียวอยู่นะ ถ้าอย่างอื่นกินไฟมาก

Comment

GSkill HK นี่ของแพงนะนั่น ผมใช้แค่ HZ ก็แทบลอยแล้ว ว๊าว

Comment

แรงอีกแล้ว

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                      GSkill HK นี่ของแพงนะนั่น ผมใช้แค่ HZ ก็แทบลอยแล้ว ว๊าว
                      แล้วเจ้าตัวHZนี้มันลากได้ไกลรึป่าวอะครับแล้วราคามันอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ
                      แล้วเจ้าตัวE6400มันเข้ากับP5W DH DELUXEรึป่าวอะครับ
                      Last edited by pipeja; 11 Jan 2007, 12:28:47.

Comment

สรุปคือผมยังมะได้ถอยนะครับรอกาดจอ8600ออกพวกท่านคิดว่าไงครับ

Comment

รอได้ก็รอไปครับ รอของดีราคาถูกแถมประหยัดค่าไฟไปด้วย

Comment

PSU แนะนำของ thermaltake 750W ตัวนี้ครับราคาพอๆกันกับ liberty620W
                            http://www.overclockzone.com/pod/Yea...750/index.html

Comment

Liberty - 620W

Comment

Working...
                              X