Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ Wireless-B Router ของ Linksys รุ่น BEFW11S4 รับ TRUE WIFI ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ Wireless-B Router ของ Linksys รุ่น BEFW11S4 รับ TRUE WIFI ได้ไหมครับ

คือจะให้มันเป็นรับสัญญาณ wifi จาก ture ได้ไหมครับ ที่แถวบ้านมันมีสัญญาณ wifi จาก ture ครับ
    ต้องตั้งค่าอย่างไร หรือมันเป็นตัวกระจายอย่างเดียวครับ มันไม่ได้เป็น modem ในตัว
    ตัวตามรูปครับ ถ้าแบบรูปที่ 2 อ่ะทำได้ใช่ไหมครับ แต่ผมอยากให้เป็นแบบรูป 3 อ่ะครับได้หรือเปล่า
    Attached Files

รูปที่สามทำไม่ได้ครับ router ส่วนใหญ่เป็นได้แค่ตัวกระจายสัญญาณแต่เป็น client ไม่ได้ แถมไม่แนะนำให้เอา wireless B ไปต่อด้วยเพราะจะพาคนอื่นที่เล่น True Wifiความเร็วดรอปตามไปด้วย (ต่อ B เข้าวง G จะทำให้ทั้งวงความเร็วเหลือแค่ B)

Comment

รุ่นนี้เป็นตัวส่งครับไม่มีถาครับ ต้องไปหาซื้อตัวที่เป็นภาครับนะครับตัวละไม่กี่บาท ต่ำสุด750-1500นะครับผมก็ใช้อยู่นะของทรูนะแรงงะโหลด 1 กิ๊กแป็บเดียวเองงงะ 1.6 เมกอะ

Comment

Working...
      X