Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMDx2 5000+,ECSA780GM-A ใส่แรม bus 1066 ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMDx2 5000+,ECSA780GM-A ใส่แรม bus 1066 ได้ป่าวครับ

อยากรู้จริง ๆว่า AMDx2 5000+ กับเมนบอร์ด ECSA780GM-A ใส่แรมบัส 1066 ได้รึเปล่าครับ เห็นบางกระทู้บอกว่าต้องใช้กะ เอเอ็มดี ฟีน่อม อยากรู้จริงๆครับช่วยตอบหน่อย

ใช้กะ Phoenom อย่างเดียวครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยววันเสาร์จะไปสอยมาใช้สักชุด อิอิ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่จะเห็นแค่ 800 ถ้าเป็น phenom จะเห็น 1066

Comment

ผมยัง งงอยู่ว่ะแล้วทำไม5000+ มองเห็นแค่ 800อ่ะครับ ส่วนphenom เห็น 1066อ่ะ งงอ่ะครับ อธิบายให้หน่อยครับ

Comment

Originally posted by axel View Post
            ใส่ได้ครับ แต่จะเห็นแค่ 800 ถ้าเป็น phenom จะเห็น 1066
            ตามนั้นครับ

Comment

อันโน้นไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ใจผมใช้ 6000+ กับ M3A78-EH มันเห็น 1066 ครับ.

Comment

Originally posted by OWNER View Post
                อันโน้นไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ใจผมใช้ 6000+ กับ M3A78-EH มันเห็น 1066 ครับ.
                M3A78-EH มันไม่มีข้อจำกัดในเรื่อง bus ram กับ CPU ครับ ราคาก็ต่างกันด้วย

Comment

ฟามรู้ จดๆๆๆๆๆๆ

Comment

ฟีน่อมคับ 1066 เต็มสูบ

Comment

ถ้าเปงไปได้

อยากให้ ECSตัว 790 ที่จะออกมา

ไม่จำกัดเงื่อนไข นี้ด้วยเถอะ

ถ้าเป็นงั้น X2 + ก็มีเฮละครับ !!

Comment

จดๆๆ ฟามรู้ๆๆๆ

Comment

Working...
                        X