Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ HDD ของถามหน่อยครับ เอาตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ HDD ของถามหน่อยครับ เอาตัวไหนดี

ผมจะซื้อ HDD อีกลูกอยากทราบว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เอาไว้โหลดบิท เล่นเกมส์ครับ ลังเลอยู่ 2 ตัวเพราะราคาเท่ากัน

1..WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II 16MB NCQ (High performance)

2..Barracuda 7200.11 ST3500320AS 500GB SATA-II 32MB NCQ (Gamers)

เอาตัวไหนดีครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

2

Comment

1

Comment

2

Comment

ผมเลือกสองครับ ขอย้ำ 2.00 เท่านั้น Buffer 32 M ดีกว่า Buffer 16 M เห็น ๆ ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ตามรูป
              Attached Files

Comment

2

Comment

1 ครับ

http://techreport.com/articles.x/14380/13

Comment

หมดเรื่อง เลือก 2 ตัวเลย UP อีกหน่อย เอา ST3640323AS Seagate Baracuda 7200.11 Buffer 32 MB เอามาหลอมรวมกับตัวแรกด้วยการต่อ RAID 0 ได้ทั้งจุ 1.2 TB จุเยอะอลังการงานสร้างเลยครับ สูตรนี้เหมาหมดได้ทั้ง WD และ Seagate พอผสมพันธุ์กันเสร็จออกมาเป็น Seagate Digital เรียกย่อ ๆ ว่า SD ออกมาเป็นรุ่น WDST31200923AAS 9 คัวนี้เป็นเลข Buffer รวมกันทั้งแบบ 16 MB {6) และ 32 MB (3) 6+3=9 จับมาผสมพันธุ์กันงั้น ๆ ครับ อันนี้ผมตอบแบบให้ฮาเล่นตามแบบฉบับของผม ถ้าเป็นผมไม่เลือกทั้ง 2 ตัวแหล่ะ ถ้ารักจะเล่น 640 GB เพราะของ Seagate ก็มีเช่นกัน ยิ่งตอนนี้ราคา Harddisk ลงเป็นว่าเล่น อีกไม่นานรับรอง 1 TB เหลือตัวละ 3 พันกลาง ๆ - 3 พันปลาย ๆ คงได้เห็น 1 TB ซัก 2-3 ตัว ต่อ RAID 0 ทั้งจุเยอะแล้วก็เร็วหลุดโลกแน่ ๆ งานนี้
                    Last edited by tanawat30; 15 Aug 2008, 19:57:08.

Comment

ขอบคุรครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

รักพี่เสียดายน้อง

เลือก 1 ละกัน เอาเยอะไว้ก่อน เพราะต้องโหลดบิท อิอิ

Comment

เอาอันใหญ่ดีกว่าถ้าประสิทธิภาพไม่ต่างกันมาก

Comment

อยากดูผล HD Tune ของ ES2 ครับ สนใจลอง 250 GB * 2 Raid 0 ไม่รู้แรงสู้ reptor ได้ป่าว

ใครมีเอามาโพสให้ชมหน่อยนะครับ ES2*2 VS Raptor *2 @ Raid 0

Comment

Working...
                              X