Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง2.0 ถูกๆรุ่นไหนเสียงพอได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง2.0 ถูกๆรุ่นไหนเสียงพอได้มั่งครับ

แบบไม่เกิน500 บาทอะครับ เน้น2.0นะ เพราะจะมาลองต่อ 5.1 ดูครับ ถามไว้ก่อน รอตังมาครับจะได้ไปซ์อเลยครับ แล้วต่อเองแบบ5.1 เสียงที่ได้มันจะต่างจากตัว5.1 เดิมๆที่วางขายมั้ยครับ

ดันหน่อยครับ

Comment

ฟังรู้เรื่องว่าเป็นเพลง - -*

Comment

แง่ว ตอนนี้ดู ครีเอทีปอยู่นะครับครับ สวยดี

Comment

คงจะเป็นงั้นล่ะครับ

Comment

แล้วถ้าเอาครีเอทีป เทียบกับ seeg รุ่นถูกๆเหมือนกันตัวไหนน่าเล่นกว่าอะครับ

Comment

เอ่อ เน้นดูหนัง5.1หรือครับ ผมว่าซื้อลำโพง5.1ใหม่ดีกว่ามั้ยครับ ถ้าไม่ได้ฟังเพลงเอายี่ห้อที่ไม่แพงก็ได้นี่ครับ ผมว่ามันจะเสียเงินหลายรอบนะครับผมเคยลองแบบคุณมันไม่ค่อย เวอร์คเท่าไหร่นะครับคือการซื้อมันต้องคำนึงถึงค่า โอห์ม และค่าความถี่ว่ามันเข้ากันได้หรือเปล่า มิติของเสียงมันไปกันได้หรือเปล่า เอ่อ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรหรอกนะครับแบบว่ามีประสบการณ์ตรงแล้วก็จำๆเค้ามาน่ะครับ
              Last edited by tenfaces; 16 Aug 2008, 13:09:28.

Comment

2.1+2.0 =4.1 - -*

Comment

2.1+2.0+2.0 ครับ 2.0อันสุดท้ายตั้งหลองเป็นซัฟเพราะมีซัฟจาก2.1อยู่แล้ว

Comment

Altec Lansing 120i 790.- 2.0Ch แต่เสียงดีนาคับ
                    ของ P&A ก็ใช้ได้นา แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่

Comment

เข้ามา ก็นึกว่าจะได้ Yamaha ProAc B&W KEF Mordaunt-Short Polk Audio ครับ

แต่ 500 คงไม่พอ

ผมว่าชุดฟังเพลง 2.0 มันแพงกว่า 2.1 นะครับ

Comment

งบเพื่มแล้วเป็นชุดละ ไม่เกิน 1000คัรบ
                        ว่าจะไปลองดู Altec Lansing 120i 790.- 2.0Ch เพราะดูๆอยู่ สวยดีแต่เสียงไม่แน่ใจ ดีตรงมีให้ปรับเยอะ และสวยด้วย

Comment

Originally posted by sodaplay View Post
                          เข้ามา ก็นึกว่าจะได้ Yamaha ProAc B&W KEF Mordaunt-Short Polk Audio ครับ

แต่ 500 คงไม่พอ

ผมว่าชุดฟังเพลง 2.0 มันแพงกว่า 2.1 นะครับ
                          งบเค้า 500-1000 บาทนะคับไม่ใช่ ห้าแสน คาดหวังซ้า~~~

Comment

ผมเห็น5.1 AJ-91Kขายอยู่ที่ตลาดHi-fi 1000เดียวเองนะยังไม่มีคนซื้อเลยไงๆก็ลองsearchดูก่อนครับ

Comment

ป่าวครับที่ไม่ซื้อ5.1 เพราะมีลำโพงเดิมอยู่แล้วแล้วก็พอใจพลังเสียงของมันมากเลยครับ เบสสุดๆเลยตัวที่กระหึ่มวงการลำโพงพักนึงอะครับ แต่อยากหามาต่อเพื่อดูหนังรอบทิศทางนะครับ อยากได้เสียงที่มาจากข้างหลังนะครับ เวลาดูหนังมันให้อรรถรสดีครับ ตอนนี้เลยเลือกสวยๆไว้อะครับ

Comment

Working...
                              X