Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีลำโพง 4 รุ่นมาให้ทุกท่านช่วยตัดสินใจอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by NICKKIEZ View Post
    Harman/Kardon Sound Stick II

ออกแบบมาสำหรับผู้คลั่งไคล้ ความท้าทาย ของการออกแบบ Reflex จาก Driver ที่ทำออกมายาก เพราะวัสดุนั้นเป็นพอลิเมอร์ และ ใส

ส่วนเสียงนั้น ผมว่าก็โอเคนะ เหมาะฟังเพลง Softๆ แต่พรรคพวกผม เอาไปเล่นเกมส์ยิงๆ ปุ๊ ป๊ะ ผมว่ามันก็ไม่แย่นะ

แต่ Mass ที่ออกมามันไม่ชวนชื่นให้ In ในบทเท่านั้นเอง

G9 นั้นไซร้ จับยัดใต้โต๊ะให้หมด แล้วรู้สึกเหมือน Bose Stage เลย ห๊ะๆ อยู่มุมไหนของห้องก็ฟังเหมือนกัน แต่นั่นไม่ใช่จุดประสงค์ที่เค้าทำออกมาครับ
    ถ้า พื้นที่ไม่พอ ก็ไม่น่าเล่นครับ หรือจะหาวิธีแก้ขัด หากมีซอกให้หมอนวางซับ Reflex จาก Driver ได้ ก็พอได้อยู่ครับ แต่ไว้ใจได้เลย เพราะ G9 ซื้อมาแถบไม่ต้องทำอะไร เพราะสายที่แถมมาก็ดีอยู่นะ

Edifier E3300 & 3350 เท่าที่ไปลองฟังมา Mass ไม่เต็มอิ่มเท่าไหร่ ไม่รู้ดิ ผมว่ามันเจอเพลง Unbreak myheart และ without you ไม่ผ่าน~~~~~*
    งั้นคงต้องตัด G9 Excite จริงๆแล้วอ่ะสิครับ ขอบคุณท่านมากๆจ้า ได้ sound stick II อีก 1 เสียง

Originally posted by pannpz51 View Post
    โหวตให้ edifier m3300 กำลังจะไปซื้อเหมือนกัน
    มาแล้วๆ E3300 1 เสียง

Originally posted by vrthestar View Post
    แนะตัวอื่นได้มั๊ยเนี่ย
    หุหุ
    ได้เลยครับ จะแนะนำเป็นตัวไหนเหรอครับ

Originally posted by JPS View Post
    ชอบเพลงแนวนี้ผมว่า 3350 น่าจะถูกใจนะครับ เทียบกับ3300 นี่ผมว่า 3350 เสียงนุ่มกว่ารายละเอียดดีกว่ามาก ส่วน soundstick ผมว่าเสียงมันวิ้งๆงุ้งงิ้งยังไงไม่รู้ เจอเสียง saxophone นี่จบข่าวเลย ผมว่ามันไม่ได้แนว
    จะลองฟังไปลองร้านที่ดีๆหน่อยนะครับ เคยไปลอง3350เจอร้านนึงเอาลำโพงยังไม่เบิร์นมาให้ลอง ฟังแล้วเสียจิตมาก พอไปฟังอีกร้าน โอ้ววววมันรุ่นเดียวกันเหรอนี่

สุดท้ายก็ประโยคอมตะ

ไปลองฟังเองดีกว่าครับ
    โอ้ว E3350 อีก 1 เสียง ขอบคุณมากๆจ้า

Originally posted by sierra View Post
    ฟังเพลง 90% ดูหนัง 10%

อย่าไปดู 5.1 เลยคับ ฟังเพลง 2.1 เยี่ยมที่สุดแล้ว

ถ้าให้แนะนำก็คงไม่พ้น Altec MX-5021 2.1 THX เหมือนเคย ฟังเพลงได้ทุกแนว ใช้ดูหนังก็เยี่ยม ตัวนี้เปลี่ยนสายลำโพงด้วยเสียงจะดีขึ้นอีกคับ
    เดี๋ยวผมจะลองไปหาฟังดูนะครับท่าน ขอบคุณมากๆครับ

Originally posted by nitroboy View Post
    g9ex เสียงกลางพุ่งดีครับ เบสก็ดี แต่เสียสุดๆตรงขนาดมันนี่ล่ะไหญ่มากๆ อยู่หอมองข้ามไปเลยดีกว่า ขนาดผมอยู่บ้าน จัดโต๊ะไหม่แต่ล่ะทียังขี้เกียจต่อสายเลย เพราะเปิดดังไม่ได้ เลยไช้ตัวเล็กๆแทน

ปล. นอกจากSimpleplan แล้ว ฟังเพลงเหมือนผมเลย คอนเสริตที่ผ่านมาคุ้มสุดๆเลยอ่ะดิครับ (ผมฟังยังไงก็ไม่ชอบแนวนั้นอ่า Simpleplan พยายามเปิดใจฟังแล้ว T_T)
    Simple plan จะให้บอกว่าชอบก็ชอบไม่กี่เพลงแหละครับ เหอๆๆ ผมชอบแนวๆ กลิ่นอายของ country อ่ะครับ Scorpion , the eagle นี่ก็ชอบ สงสัยท่านน่าจะชอบแนวๆนี้เหมือนกันแน่เลย ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

ไปอ่านเจอมา แต่จำไม่ได้แล้วว่าเจอที่ไหน เค้าบอกว่า ลำโพง Edifier ตัวสีดำนั้นจะผลิตในจีน เพื่อขายแถบเอเซีย แต่ตัวสีส้มจะผลิตในยุโรป ขายในยุโรป เรื่องเสียงนั้นจะต่างกัน ไม่ทราบว่าเรื่องจริงมั้ยอ่ะครับ

Comment

ดันหน่อยครับ จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วจ้า

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
          ไปอ่านเจอมา แต่จำไม่ได้แล้วว่าเจอที่ไหน เค้าบอกว่า ลำโพง Edifier ตัวสีดำนั้นจะผลิตในจีน เพื่อขายแถบเอเซีย แต่ตัวสีส้มจะผลิตในยุโรป ขายในยุโรป เรื่องเสียงนั้นจะต่างกัน ไม่ทราบว่าเรื่องจริงมั้ยอ่ะครับ
          สีดำหมายถึง e3300ใช่มั้ย ส่วนสีส้ม e3350 จริงไม่จริงไม่รู้ แต่เรื่องเสียงต่างเนี่ยชัดเจนเลยละ
          รู้สึก edifier มันของแคนาดานิ ไม่น่ามีผลิตยุโรปนะ

ใครมี altec รุ่นไหนแจ่มๆแนะนำบ้างเนี่ยไม่ได้ลองรุ่นดีๆเลย เคยลองแค่รุ่น 2421 กะ 4121 ไม่ผ่านเลย

Comment

ถ้าสนใจ " แมงกระพรุน "

ตอนนี้ บ.มหาจักร กำลังจัดลดราคาประจำปีครับ สุขุมวิท ซ. 3

ตลอดเดือน ส.ค.-ก.ย. เฉพาะเสาร์-อาทิตย์ 9.00-17.00

ฝากดูราคาแมงกระพรุนด้วยครับ สนใจเหมือนกัน ( อยู่ ตจว.ครับ )

Comment

ใน 4 ตัวเลือกแล้ว และดูจากอายุ + สถานที่ ต้อง
              .
              .
              .
              .
              1.Harman/Kardon Sound Stick II

เสียงเหมาะกับวัยรุ่น รูปทรงก็สวยโชว์เพื่อนได้

Comment

เชียร์ตัวนี้ครับ ถึงจะอยู่หอก็ใช้ได้เรื่องความดังเราเปิดเบาๆเอาก็ได้ครับ
                แต่ถ้าซื้อตัวที่ไม่ค่อยดังมาแล้วเกิดอยากเปิดดังๆ บ้างมันทำไม่ได้นะครับ

http://www.wijitboonchoo.com/testrep...=33&category=5

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
                  วันนี้ไปสอยมาแล้วครับ e3350 ดูมาแล้วสีไหนก็ผลิตในจีนครับเลยสอยสีดำมาซะ
                  ที่บอกรุ่นสีๆผลิตจากยุโรปเฉพาะล็อตแรกๆมั้งครับ เพราะมันออกมาทีหลังสีดำ แล้วจีนค่อยผลิตตามหลังมา

Originally posted by camera View Post
                  ใน 4 ตัวเลือกแล้ว และดูจากอายุ + สถานที่ ต้อง
                  .
                  .
                  .
                  .
                  1.Harman/Kardon Sound Stick II

เสียงเหมาะกับวัยรุ่น รูปทรงก็สวยโชว์เพื่อนได้
                  ผมว่ามันโหลนะ เห็นใช้กันเกลื่อน ถ้าเรื่องรูปทรง e3350 ผมว่าก็ไม่แพ้กันนะเท่คนละสไตล์ เพิ่งได้รางวัลด้านดีไซน์มาด้วยนะ

มาหาพวกครับอิอิ

Comment

Working...
                  X