Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่น้องชาวOCZทุกท่านหน่อยครับ <Heat Cycle Project>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่น้องชาวOCZทุกท่านหน่อยครับ <Heat Cycle Project>

เนื่องจากกระแส Heat cycle กำลังฟีเวอร์ รบกวนทุกๆท่านช่วย โพส ยี่ห้อ รุ่น การ์ดจอ และที่สำคัญคืออุณหภูมิของการ์ดจอทั้งตอนปกติและตอนใช้งานเต็มประสิทธิภาพ

Lenovo Y510 GF8600GT ปกติ 60องศา /full load 82 ผมใช้ everest เป็นตัววัดนะครับ

ปล.เชิญชวนทุกๆท่าน ทุกๆค่าย ทุกๆสี ครับ

จัดไป HP-DV2808TX T5550 8400M-GS
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:18:03.

Comment

ASUS F8SG ครับ ( overclocked)
      ใช้งานปกติการ์ดจอประมาณ 49-51 c

เล่นเกมหนักๆ เกิน 1 ชั่วโมง เต็มที่ก็ 68-70 c ครับ

Comment

acer 5920g GF8600GT ปกติ 55-70องศา /full load 79-98 ใช้ everest เป็นตัววัดเช่นกัน

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
          ASUS F8SG ครับ ( overclocked)
          ใช้งานปกติการ์ดจอประมาณ 49-51 c

เล่นเกมหนักๆ เกิน 1 ชั่วโมง เต็มที่ก็ 68-70 c ครับ
          เย็นชื่นใจจัง ลองใช้โปรแกรม HWmonitorดูครับเปิดทิ้งไว้ก่อนเข้าเกมส์จะได้รู้fullload ของGPUจริงๆ http://www.cpuid.com/download/HWMonitor_110.zip

Comment

5920G 8600mGT Idle48-55 Full 93

Comment

s41ดูมะได้ สงสัยต้องเจาะรูแล้วยัดเทอร์โมเข้าไป

ผมใช้ ปรอท เป็นตัววัดนะครับ

Comment

hp pavilion dv2518TX ผ่านการส่งซ่อมมาแล้ว 1 ครั้ง
                อยู่เฉยๆ GPU = 60 &#176;C ... เปิดเกมไปสักพัก = 91 &#176;C (ดูใน HWMonitor ครับ)

Comment

4520G ผมก็เกือบๆ 100c เช่นกัน ( full 90-95c ) GF8400G M
                  Idle ก็ 65-70c ละ 555+

Comment

ของผม HP 2108TX Geforce 7200 Go

ธรรมดา 60
                    Full graphic ก็ 95

ร้อนกว่า Desktop มากมาย

Comment

ของผม asus ใช้ ati Hd 2400 full ยังไม่ได้วัด แต่ idle 22 ครับ

Comment

Macbook pro 3rd gen
                        idle ประมาณ 60 กว่า ๆ
                        ใช้งานเต็มประสิทธิภาพ ประมาณ 70 กว่า ๆ

Comment

Originally posted by ditsapong View Post
                          ของผม asus ใช้ ati Hd 2400 full ยังไม่ได้วัด แต่ idle 22 ครับ
                          ขั้นเทพเลยนะนี่ 22c เย็นกว่าอุณหภูมิห้องอีก เล่นในตู้เย็นรึเปล่า?หรือว่้าเล่น...LN!!!!!!

Comment

จัดอีกรอบครับ ผมเล่น call of duty4 ประมานชั่วโมงนึงครับ

Comment

HP 2538TX ของเราธรรมดาก็ 60-70 แล้ว เล่นเกมส์ก็ปาไป 100up เครมบอร์ดกับการ์ดจอไปแล้ว 2ครั้ง โชคดีที่ซื้อประกันเพิ่มเป็น3ปีไม่งั้นเซงแย่เลย ใช้มาปี5เดือนเอง เสียไปแล้ว2ครั้ง

Comment

Working...
                              X