Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบอยู่ 2500-3000 อยากได้ ซิ้งค์ CPU ที่ระบายความร้อนได้ดีๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบอยู่ 2500-3000 อยากได้ ซิ้งค์ CPU ที่ระบายความร้อนได้ดีๆครับ

มีงบอยู่ 2500-3000 อยากได้ ซิ้งค์ CPU ที่ระบายความร้อนได้ดีๆครับ
    อยากได้แบบ ระบายความร้อนได้ดีสุดๆไม่ได้อยุ่ในห้องแอร์ครับ รบกวนช่วยทีครับ
    อยากรู้ว่าต้องใช้ ยี่ห้ออะไรหรอครับ และ มันราคา ประมาณเท่าไหร่ ร้านไหนด้วยครับ

เอ่อ คือ ผม ใช้ AM2 อ่ะคับ รบกวนพี่น้องด้วยครับ
    Last edited by ozjom672; 15 Aug 2008, 20:07:25.

อยากรู้ด้วยคน..

Comment

True Black 120 ครับ ตามลิงค์เลย

http://www.jedicool.com/product.php?id=1045

ซื้อพัดลมมาติดเพิ่มด้วย

Comment

THERMALRIGHT IFX-14 2550 บาทไทย

Comment

ช่วย คอมเม้นหน่อยครับว่าใช้ตัวไหนระบายความร้อนดีคับ

Comment

เอ่อ มีตัวอื่น อีกไหมครับต้องการดูหลายๆตัวอะคับ ใช้กะ AM2 5600+ อ่ะ

Comment

Thermalright Ultra 120 extreme 2250 ตัวนี้ก็คือตัวเดียวกะTrue Black 120ครับ เพียงแค่มันเป็นสีเงินแค่นั้นเอง ส่วนราคาก็ถูกกว่านิดหน่อย

สำหรับTHERMALRIGHT IFX-14ตัวนี้ถ้าจะให้เย็นจริงๆต้องอัดพัดลม3000รอบ2ตัวขึ้นไปนะ สำหรับใครจะซื้อตัวนี้มาใช้ เช็คเคสก่อนนะครับ เพราะขนาดใหญ่โตมโหฬารจริงๆ
              แถมซิ้งตัวหลังมักจะติดกับคานด้วย ตอนผมใช้ต้องลงทุนบากคานของเคสให้เนร่องพอฮีทไปป์ตัวหลังลงได้

สำหรับความเย็นนั้น3ตัวที่กล่าวมาแทบจะเท่ากันครับ อุณหภูมิIdleเท่ากัน แต่ตอนฟูลโหลดถ้าIFX-14ได้พัดลมตามที่บอกไป ถึงจะเย็นกว่า2ตัวที่เหลือ ประมาณ2-5องศา
              Last edited by บ้าคอม; 16 Aug 2008, 00:30:04.

Comment

แนะนำ Thermalright Ultra 120 extreme

Comment

งืมๆ ดูแล้ว อันไหนน่าจะดีสุดอ่ะครับท่าน อยากให้คอมเม้น ช่วยผมหน่อยอ่าครับ
                  ท่านผู้รอบรู้ *-*

Comment

เอ่องั้นเอาอันนี้ไปประกอบการตัดสินใจละกันครับ

14 CPU sinks by Vmodtech

Comment

Thermalright Ultra 120 extreme

Comment

ตัวนี้น่าจะเย็นสุด ๆแล้วนะ
                        อิอิ
                        ขำขำ

Comment

http://www.asus.com/products.aspx?l1...54&modelmenu=1

แนะนำ Triton 78 ครับ หรู เงียบ เย็น

Comment

ทูนิคครับ 1790

คุ้มตังเย็นด้วย

Comment

ถ้าซื้อตัว Thermalright Ultra 120 extreme 2250 มันจะมีอะไรแถมมามั่งอ่ะคับอยากรู้อ่ะครับ
                              ช่วยบอกผมทีครับ *-*

Comment

Working...
                              X