Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้D2กับD2Xหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้D2กับD2Xหน่อยคับ

ขอถามผู้ที่ใช้XONAR D2 กับD2Xหน่อยคับ ว่ามีปัญหากันมั้งไหมคับ เรื่องการเปิดไฟล์เพลงหรือไฟล์VDO บางชนิดนะคับ

หรือมีปัญหาด้านอื่นมั้งไหมคับ
    พอดีจะซื้ออาทิตย์นี้แล้ว ขอข้อมูลหน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

ถ้าใช้งานแบบไม่คิดอะไรมาก มันใช้ง่ายกว่า x-fi อีก

ครอบคลุมการใช้งานแบบ ที่ user ปกติๆ ใช้ ทุกอย่าง ไม่ขาดไม่เกิน

ไม่ปรับ***ไรเลย เสียงก็ดีแต่เกิด ไม่เลือกไฟล์ด้วย พวกโปรแกรมดูหนังต่างๆ ปรับ 5.1 จบ

แต่ถ้าสำหรับพวกเรื่องมากจุกจิกอย่างผม ผมขอผ่านชิพ cmedia

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ถ้าใช้งานแบบไม่คิดอะไรมาก มันใช้ง่ายกว่า x-fi อีก

ครอบคลุมการใช้งานแบบ ที่ user ปกติๆ ใช้ ทุกอย่าง ไม่ขาดไม่เกิน

ไม่ปรับ***ไรเลย เสียงก็ดีแต่เกิด ไม่เลือกไฟล์ด้วย พวกโปรแกรมดูหนังต่างๆ ปรับ 5.1 จบ

แต่ถ้าสำหรับพวกเรื่องมากจุกจิกอย่างผม ผมขอผ่านชิพ cmedia
      ขอบคุณคับ ท่านเรือ

แล้วมีใครมีความเห็นอื่นอีกไหมคับ

Comment

ซื้อเลย คุ้มตังค์ ใช้อยู่ แฮ่ๆกำลังหาพวกครับ
        เสียงดีกว่า on board โครตๆ

Comment

แหล่มครับ

Comment

เปิด SVN แล้วเสียงกระหึ่มขึ้น

Comment

ก็มีนิดหน่อยล่ะครับ ถ้าใช้กับ KVM Player อ่ะครับ กับพวกไพล์วีดีโอที่โหลดมาจากเว็บต่างๆ บางทีเสียงมันจะไม่มีอ่าครับ จะเป็นเสียงจี๊ดๆอี๊ดๆแทนล่ะครับ

แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่าไรล่ะครับ มีโปรแกรมดูไฟล์วีดีโอให้เลือกใช้กันอีกตั้งเยอะอ่ะครับ

แต่ที่ผมใช้กับ WMP11 + XPCodePack ก็ดูไฟล์วีดีโอต่างๆไม่มีปัญหาอะไรล่ะครับ

ถ้าเน้นพังเพลงกับการ์ด D2 D2X ผมว่าก็โอเคเลยนะครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์เป็นหลักขอผ่านดีกว่า แต่ที่ผมใช้ก็มีเล่นเกมส์บ้าง แต่ผมใช้ลำโพงแค่ 2.0 เลยไม่สนใจอะไรมากมายครับ ฟังเพลงดีก็เหมาะกับผมมากกว่าแล้วล่ะ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

เสียงดี=ชอบ=ซื้อ=คุ้มค่า=สบายใจ

Comment

Working...
                X