Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหอะๆเห็นเงียบไปเลยอยากถามว่า ATi PhysX มายังง่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหอะๆเห็นเงียบไปเลยอยากถามว่า ATi PhysX มายังง่า

เหอะๆ
    พี่ๆค้าบๆๆๆๆๆๆ
    ผมนั่งรอนานล้าวอ่า
    มายังอ่าครับของ ATI อ่าครับ
    อยากทราบอ่าครับ

Ati ตกลงไม่ใช้เอ็นจิ้น PhysX ของ Nvidia แล้วหนิคับ

ATI หันไปร่วมมือกับ Havok ของ Intel ไม่ใช่หรอคับ คือจะมีตัว Havok ออกมาแทนไม่ทราบว่าเมื่อไหร่

ผมตอบด้วยความรู้น้อยนิดที่ผมมี ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

Comment

แล้วการ์ดผม ATI HD 3870 TOXIC มานจาใช้ได้ไม๊นี่

Comment

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันคับ......

Comment

แล้ว 4850 ล่ะครับ พวกฟิสิกส์จะดีมั้ยอะ

Comment

นั่นหนะสิคับ รอผู้รู้ๆๆๆ

Comment

ผมใช้ 9800gtx ยังไม่ได้ใช้เลยไม่มีความจำเป็นตอนนี้เกมส์ที่เล่นไม่รองรับซักเกมส์

Comment

มันมีออกมาตั้งแต่ตระกูล x1000 แล้วครับ เพียงแต่ว่าต้องต่อการ์ด 2 ตัว แบบ CF แล้วเลือกให้ตัวหนึ่งคำนวณ Physic แทนที่จะคำนวณภาพทั้ง 2 การ์ด รองรับกับ Havok ครับ แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่น่ะ

Comment

Originally posted by shoompon View Post
                  ผมใช้ 9800gtx ยังไม่ได้ใช้เลยไม่มีความจำเป็นตอนนี้เกมส์ที่เล่นไม่รองรับซักเกมส์
                  truth

Comment

ผมว่าไม่มีให้ใช้แน่นอนสำหรับ ati โดนฟ้องตาย5 แน่ถ้าทำจริงๆ (nvidia มันจะยอมเรอะซื้อมาซะแพง)

นอกจายมีพวกprogramer มาโมsoftware แจกจายกันเอง

Comment

รอดูต่อไป จากเกมที่หลายคนรอคอย ตัวอย่าง StarCraft2 กับ Diablo 3 ที่จะใช้ Physics มาประมวลผล

Comment

อย่าไปเครียดครับเรื่อง ฟิสิกส์

มันคล้ายๆกับ Car Concept อ่ะครับ

เป็นแนวทางที่ดีในการพัฒนาต่อไปในอนาคต

แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ที่มันจะเหมาะมาใช้งาน

Comment

Cuda ครับผมของATI เมื่อวานโหลด physx nvidia 808 ไปลง เหอๆ เวงกรรม รันfulidmark ไม่ได้ มันหาไฟล์cuda อีก เง๊อออ มีให้โหลดไหมวะเนี่ย cudaเนี่ย

Comment

ไม่มีหรอกมั้งคับ มันติดมากับการ์ดจอของ Nvidia เลยไม่ใช่หรอ

Comment

Cuda มีใน Nvdia เท่านั้นครับ ส่วนของ ATi จะเป็น Cenima (ถูกป่าวหว่า)

Comment

Working...
                              X