Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับระหว่าง Asus F8VR กับ F8SN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับระหว่าง Asus F8VR กับ F8SN

กำลังจะถอยแล้วครับ ลังเลอยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้

Asus F8SN-4P031C กับ Asus F8VR-4P008C

เห็นราคาพอๆกัน แล้วตัวแรกนี่โดน***งเล่ heat cycle กับเค้าไหมครับ

ช่วยเลือกหน่อยนะครับ

ช่วยดันครับ

Comment

SN ดีกว่า

Comment

Originally posted by Ryou View Post
        กำลังจะถอยแล้วครับ ลังเลอยู่ระหว่าง 2 ตัวนี้

Asus F8SN-4P031C กับ Asus F8VR-4P008C

เห็นราคาพอๆกัน แล้วตัวแรกนี่โดน***งเล่ heat cycle กับเค้าไหมครับ

snแรงกว่า vrรุ่นใหม่กว่าเป็นcentrino2

Comment

Originally posted by Ryou View Post

แนะนำ F8VR ครับ SN โดน Heat Cycle ครับ

ไม่รู้ว่าคุณ เน้นเล่นเกมส์หรือเปล่า ถ้าเน้นเล่นเกมส์โดยเฉพาะ เกมส์ออฟไลน์ หลาย ๆ เกมส์ F8VR อาจจะเอาไม่ไหว (แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์ออนไลน์ ฟันธงว่า F8VR เอาอยู่ครับ) ซึ่งถ้าเน้นเล่นเกมส์ออฟไลน์ แนะนำ BenQ S41 ครับ ราคาพอ ๆ กัน กับสองรุ่นนี้ การ์ดจอ Geforce 8600M GS อยู่ในกลุ่มโดน Heat Cycle เช่นกันแต่ได้รับการยืนยันแล้วว่า รุ่นหลัง ๆ ที่ขายอยู่ ณ ปัจจุบัน ได้รับการแก้ไขเรื่อง Heat cycle แล้ว

ปล. ผมไม่มีข้อมูลการได้รับการยืนยันจากทาง Asus ว่า F8SN ที่ใช้ GF 9500M GS นั้นได้รับการแก้ไขเรื่อง Heat Cycle หรือยัง ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

Originally posted by arrowarther View Post
            แนะนำ F8VR ครับ SN โดน Heat Cycle ครับ
            แหม ยังไม่มีข่าวว่า SN โดน HC เลย คุณก็พิมพ์ไปซะแล้ว

Comment

Originally posted by ApayA View Post
              แหม ยังไม่มีข่าวว่า SN โดน HC เลย คุณก็พิมพ์ไปซะแล้ว
              ตกลงยังไงกันแน่ครับ เรื่อง GF9500MGS นี่น่ะ หลาย ๆ คนหลาย ๆ กระทู้ก็บอก โดน Heat Cycle และหลาย ๆคนก็บอกไม่โดน แต่ผมเชื่อว่าโดนนะ เพราะตามรหัสมันโดน และเคยมีคนมาโพสต์รูปจาก Z-GPU ให้เห็นรหัสของ GF9500MGS ว่ามันโดนจริง ๆ

Comment

Originally posted by ApayA View Post
                ยังไม่มีสำนักไหนมาฟันธงว่ามันโดน HC หรือเปล่า คืออาจจะโดนก้ได้ไม่โดนก็ได้ ผมก็เข้าใจนะ ถ้าผมเป็นคุณซึ่งมี Notebook ที่มีการ์ดจอรุ่นนี้อยู่ยังไง ๆ ก็ต้องคิดเข้าข้างตัวเองเอาไว้ก่อน แต่ถ้าคุณเป็นผมหรือคนอื่นที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ Notebook ก็เลือกซื้อรุ่นที่ "ชัวร์ ๆ" ไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ยังไงก็คิดว่ามันมีโอกาสโดน HC แล้วซื้อรุ่นอื่นมาใช้ ไม่สบายใจกว่าเหรอครับ

Comment

http://www.techxcite.com/content.php...ใหญ่/

ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ก็ขอคำชี้แนะด้วย

Comment

S41 รุ่นใหม่ก็โดนนี่ครับ เห็นในกระทู้ S41 หลายๆ คนก็บ่นๆ กันอยู่

SN ไม่แน่ใจว่าโดนหรือเปล่า ปัจจุบันสถานะยังเป็น "ไม่มีรายงาน - No Report" อยู่ครับ

คงต้องรอดูอาการซักระยะ ถ้าเป็นจริงจะได้รู้ว่าประกัน ASUS ที่ว่าดีนักหนาดีจริงหรือเปล่า
                    Last edited by mazzazo; 9 Nov 2008, 00:32:11. Reason: แก้ไข

Comment

Asus F8VR สามารถเล่น FIFA2009 หรือ PES2009 ได้ไหมครับ
                      ถ้าได้ปรับได้ถึงระดับไหน

และทั้ง 2 รุ่นมี HDMI รึเปล่าครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by funnal View Post
                        Asus F8VR สามารถเล่น FIFA2009 หรือ PES2009 ได้ไหมครับ
                        ถ้าได้ปรับได้ถึงระดับไหน

และทั้ง 2 รุ่นมี HDMI รึเปล่าครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ได้แค่lowคับ
                        อยากเล่นสุดต้องกาดจอตามนี้
                        8600 9500 9600 ในจีฟอส
                        ati ก็2600 กับ3650

f8sn ไม่มีhdmi คับส่วนอีกตัวคิดว่าไม่มีเหมือนกัน

Comment

f8vr มี port hdmi ครับ

Comment

Working...
                          X