Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC or Note Dee

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC or Note Dee

ถ้าเน้นเล่นเกมเป็นหลัก

นี่ควรลงทุนกับอารายดีค้าบ
    ระหว่าง PC+จอดีๆ สักเครื่อง กับ โน้ตบุค
    (ในเรทราคาที่ใกล้เคียง ให้โน้ตบวกได้นิดหน่อย)
    กลัวว่าเล่นในโน้ตเเล้วจาไม่มันส์เท่าPC

แนะนำด้วยนะคับ

เล่นเกมส์ ก็ต้อง PC ละครับ ได้เสปคที่สูงกว่าในราคาที่เท่ากัน
    (ความเห็นตัว เล่นเกมส์บน PC ใด้อารมณ์มากกว่า NB ครับ)

Comment

เน้นเล่นเกมโน๊ตบุ๊คสู้ยากครับ

ถ้าเล่นเกมจริงๆจังๆแนะนำ PC ดีกว่าครับ

การพัฒนาทางด้าน PC ไปได้ไกลกว่า

อายุการใช้งานพวก PC จะได้นานกว่าครับ

เนื่องจาก Notebook มันเล็ก การระบายความร้อนทำได้ยาก

การเสื่อมของอุปกรณ์มีมากกว่าครับ
      Last edited by Sippaphas; 15 Aug 2008, 23:17:48.

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
        เน้นเล่นเกมโน๊ตบุ๊คสู้ยากครับ

ถ้าเล่นเกมจริงๆจังๆแนะนำ Notebook ดีกว่าครับ

การพัฒนาทางด้าน PC ไปได้ไกลกว่า

อายุการใช้งานพวก PC จะได้นานกว่าครับ

เนื่องจาก Notebook มันเล็ก การระบายความร้อนทำได้ยาก

การเสื่อมของอุปกรณ์มีมากกว่าครับ
        ^__^ อิอิ...พิมพ์ผิดอ่ะป่าว... ถ้าเล่นเกมส์จริงๆ จังๆ แนะนำ โน๊ตบุ๊ค....

Comment

อิอิ

ขอโทษคร้าบ

รีบไปหน่อย

เปลี่ยนเป็น PC ละกันครับ

Comment

เล่นเกมจัด ก็ PC เลย เดี๋ยวนี้การ์ดจอโครตถูก แต่แรงมากครับ

งบเหลือไปแต่งจอใหญ่ๆ แล้วจะมีความสุขกับการเล่นเกมครับ

Comment

มันดูอย่างเดียวครับอันนี้เรื่องจริง

คุณต้องการนำมันออกนอกบ้านหรือป่าว จบง่าย ๆ คุณตอบขอนี้ เป็นอันว่าจบเลย

สเปกค่อยมาทีหลัง ไม่เห็นจะต้องมาคิดอยากเลยนิ หน่า

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                มันดูอย่างเดียวครับอันนี้เรื่องจริง

คุณต้องการนำมันออกนอกบ้านหรือป่าว จบง่าย ๆ คุณตอบขอนี้ เป็นอันว่าจบเลย

สเปกค่อยมาทีหลัง ไม่เห็นจะต้องมาคิดอยากเลยนิ หน่า
                ตามนี้ครับ

ถ้าคุณมีความจำเป็นพกพาไปไหนต่อไหนบ่อยๆ >>>> Notebook

แต่ถ้า คุณ ไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องพกพาไปข้างนอก >>>> PC เร็ว แรงกว่าเยอะ

Comment

ถูกต้องนะครับ
                  พกพาไปเล่นข้างนอกก็โน๊ตบุ๊ค
                  ไม่ออกไปไหนก็พีซี แรงกว่าเยอะ

Comment

PC กินขาดแทบทุกอย่างยกเว้น2เรื่อง
                    พกพา - โชว์หญิง
                    PC สู้ไม่ได้แน่นอน 555+

Comment

ถ้าคุณ เล่นอยู่บ้าน เล่น เกมที่ต้องใช้เนต เนตบ้านแรงๆ แนะนำ PC อัพจอ บิ๊กๆ กาดจอ แรงๆ เรื่องร้อนน่ะ ชิวๆ

ถ้าคุณ ไปในที่ที่มีเนตให้ใช้ฟรีๆตลอด ไม่ค่อยอยู่บ้าน แต่ชอบเล่นเกม เอาโนตบุคเถอะครับ

แต่ใจผม ว่า PC เครื่องแรกผม gf 2mx ยัง เล่นได้อยู่เลย ดอทเอ นี่เล่นยังสบายเลย

555+ ยังไม่เสียเลย อัพแรม อย่างเดียวเอง

Comment

notebookมันก็เป็นpcชนิดหนึงไม่ใช่หรอครับ ต้องถามว่าnotebook or desktop

Comment

ในราคาเท่ากัน
                          ความแรงจะแพ้ PC เยอะ

Comment

ว่า แต่ PC มัน ย้อ มาจากอะไรหรอครับ

ไม่รู้จริงๆ

Comment

Originally posted by dryiceteam View Post
                              ว่า แต่ PC มัน ย้อ มาจากอะไรหรอครับ

ไม่รู้จริงๆ
                              personal computer คอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลนั่นแหละ

Comment

Working...
                              X