Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wi-fi ADSL Router ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wi-fi ADSL Router ?

พอดีกำลังจะไปซื้อ Wireless Adsl Routerที่ใช้กับโน๊ตบุ๊คน่ะครับ โดยต้องการให้มีกำลังส่งไกลๆสักหน่อย เพราะสาย adsl อยู่ที่ทำงานซึ่ง***งจากบ้านประมาณ 100 เมตรครับและมีกำแพงบ้านกั้นอยุ่ด้วย โดยที่บ้านไม่ได้ต่อสายโทรศัพท์เอาไว้น่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมี Wireless Adsl Routerรุ่นไหนบ้างที่ใช้งานดี และส่งสัญญาณได้ไกลๆน่ะครับ และหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by leng_boy; 16 Aug 2008, 13:42:50.

แนะนำ Linksys ครับ

ถ้าไม่ถึงคงต้องเปลี่ยนเสาที่ใหญ่กว่านี้อ่าครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

แนะนำให้ท่าน ลอง ดูรีวิวนี้เป็นตัวเลือกนะครับ

http://adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=85452

ท่านที่อ่าน น่าจะ เพียงพอต่อการใช้งานของท่าน แต่จะเหมาะสมหรือไม่ อยู่ที่ท่านครับ

ปล. ถ้ากำแพงเยอะจริงๆ อาจจะรับสัญญานไม่ได้นะครับ

Comment

Working...
        X