Announcement

Collapse
No announcement yet.

DAC Carat HD1V ปล่อย S/PDIF ผ่าน optic ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DAC Carat HD1V ปล่อย S/PDIF ผ่าน optic ได้ไหมครับ

พอดี 2 วันก่อนไปซื้อ DAC Carat HD1V คิดว่าจะเอามาปล่อย S/PDIF เข้า receiver และให้ receiver decode DD/DTS มาถึงก็เสียบ usb in ส่วนout ก็ออกทางoptical เหมือนปกติครับ vista ก็หาdriver ให้พร้อมใช้งานไม่มีปัญหา แต่พอเปิดโปรแกรม windvd9 เพื่อดูหนังที่มีเสียง dts ที่Receiver กลับขึ้นว่าเป็นสัญญาณ Stereoซะงั้น (ลำโพงก็มีเสียงออกนะครับแต่เป็นเสียงSTเหมือนกัน) ในเมนูplayback deviceของwindvd9 และ vista ก็ไม่มี S/PDIF ให้เลือกครับ ก็เลยอยากจะถามหน่อยครับว่า เจ้าHD1V มันจะทำpassthrough S/PDIF ได้ไหมครับถ้าได้ต้องทำไงครับ ผมนั่งงมมา 2วันแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบไม่ได้เพราะผมก็ไม่มีของลองเหมือนกัน รออยู่
    Last edited by Chester; 16 Aug 2008, 09:48:32.

Comment

ตอบเลยนะ..ว่าไม่ได้ครับ
      มันเหมาะกับ audio ครับ ควรเลือกอุปกรณ์ ให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของการใช้งานครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องไปหา sound card ตัวอื่นแล้วครับ

Comment

Originally posted by BeBeer View Post
          ขอบคุณมากครับ สงสัยต้องไปหา sound card ตัวอื่นแล้วครับ
          จะปล่อยก็บอกนะ

Comment

มาต่อรอคิว ถ้าปล่อยแล้วบอกด้วย เอิ๊ก ๆ

Comment

Originally posted by Chester View Post
              ตอบไม่ได้เพราะผมก็ไม่มีของลองเหมือนกัน รออยู่
              ลองติดต่อท่านนี้สิ....ชัวร์
              peridot มารึยังท่าน

Comment

Working...
              X