Announcement

Collapse
No announcement yet.

Killed Times Project by gsvc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Killed Times Project by gsvc

ตั้งชื่อ โปรเจคฆ่าเวลาละกันนะ

เพราะว่างๆไม่รู้จะทำอะไร อีกทั้ง Project ก้อบานตะไท

ยังไม่เสดก้อมี 2 อัน
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=213183
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250025
    เสดแล้วก้อมี2อัน โล่งอก
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=98986
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=76489

คราวนี้ก้อมาถึงโปรเจค ฆ่าเวลาละกันนะ

เอา มาลุยกันเลยไม่ต้องพูดพร่ำ ยังไงก้อแนะนำติชมกันมานะครับ

ขอแบ่งเป็น 2 ภาคนะ
    ที่ Post 2 และ 3 ตามลำดับเลย

วันนี้ จะมาทำอะไร ต้องติดตามดูนะครับ

เริ่มต้นก้อเตรียมอุปกรณ์ดังภาพก่อน
    โดยส่วนตัวเล่นเกมส์ไม่เป็นนะ
    แต่สมัยก่อนเล่น เกมส์ต่อสู้บ่อย
    พวก kof พวก สตรีทไฟเตอร์ ซามูไรโชดาว

ตอนนี้เลิกเล่นเกมส์ละ ไม่ค่อยมีเวลา เหมือนเดิมนะ ซับไทย ใต้ภาพนั้นๆ

ผมไปได้จอยมาจากเซียร์ ยี่ห้อนี้ ทดสอบแล้ว ปุ่มดีเยี่ยม แถมรวนยาก

จากนั้นผมก้อแงะๆ ออกหมดทุกชิ้น ดังรูป

อธิบาย สัญญาณเล็กน้อย

ตามรูปนะ หากไม่เข้าใจโทรหา หรือ PM มาก้อได้ ผมเทพในเรื่องงัดแงะ แต่ประกอบ อย่างเกรียน ^^ (สโลแกนใครหว่า คุ้นๆ ขอยิมมาใช้นิดๆ ^^)

เสด จบข่าวใน Post นี้
    ให้ชื่อว่า ขั้นตอนการเตรียม วงจร
    Last edited by gsvc; 16 Aug 2008, 00:28:44. Reason: ภาค Circuit ของวงจรคุม

Comment

ต่อไปเรามาว่ากันเรื่อง กล่องวิเศษ

ผม ขอกะขนาดคร่าวๆนะ เพราะว่า อยู่ที่คนนั้นๆจะถนัด แต่ละคนชอบของใหญ่ บางคนชอบของเล็ก ^^

จากนั้นผม ก้อ ทำการร่างแบบคร่าวๆ

ผมจะ ร่าง แบบเพื่อเจาะรูตามขนาดดังรูปนี้ครับผม

จากนั้นก้อไปเบิ่งรถไป บ้านหม้อ คลองถม สพานเหล็กเพื่อไปซื้ออะไหล่เพิ่ม

เอาแบบนี้อ่ะ เรียกว่า คันโยก กับ Micro Switch แพงนิดนะ ต้องทำใจ -*-

จากนั้นก้อลองวางปุ่ม กับ กล่องวิเศษที่เราทำดู คร่าวๆ

ได้แบบนี้อ่ะ ไม่รู้มันจะ ใช้ได้ใหม พักไว้ก่อน

คราวนี้เรามาเดินสายไฟให้กับวงจรกัน

เริ่มต้นก้อหาอะไรยึดแผง จอยกับกล่องไว้ก่อนนะ จะได้ บัดกรีไม่เสียว ^^

จากนั้นก้อ เดินสายไฟไปแต่ละปุ่มเลย

จุดสังเกต เราสามารถใช้ สายดินร่วมกันทั้งหมดทุก สวิตได้ สังเกต สายดำใหญ่ ผมเดินออกมา ที่ขั้ว บนของสวิตทุกตัว มาเชื่อมกันหมดเลย ^^ จากนั้นก้อนำไป บัดกรีลงจุดสายดินของ จอย usb

และทำการเดิน จุดต่างๆ ลง ปุ่ม ไม่รู้จะบัดกรีตรงใหนก้อ บัดกรีตรง ปุ่มมันนั่นเหระ ง่ายดี ไม่ งง ด้วย

แค๊กๆ สำลักควันตะกั่ว o_O"

พอเสด ก้อ ไขน๊อตยึดกล่องวิเศษไว้ กันโยกแล้ว ฝาหลุดกระแทกปาก ^^

ลองเล่นดูกับพื้นบ้านๆ ผมว่าไม่ดีแน่ๆ อาจจะ ปุั่นไม่มันส์

ไปหาอะไรนิดๆมาหน่อย

โอ๊ว แจ่ม หมดไป เกือบ 300 ได้ เศษเหล็กมา อย่างหนา ต้องตาปลา

จากนั้นก้อ 90 บาทครับ เก้าอี้แดง เอามานั่งซะ

ลงโปรแกรม เกมส์ตู้โลด

จบข่าว ปั่นได้ทุกที่ แม้อยู่ในห้องนอน ไม่จำเป็นต้องไปปั่นที่ ห้างสรรพสินค้าเน้อ
      ไปละ บะบายนะครับผม

ปล.ห้ามปั่นเกินวันละ 2 ครั้ง อาจจะทำให้ ไอ้นั่นบวมได้ (นิ้วมือ -*-)
      Last edited by gsvc; 16 Aug 2008, 00:36:21.

Comment

แหะๆ เล่นกับเกมออนไลน์ ท่าจะมันส์ เอาไป 10 กะโหลกครับท่าน

Comment

Originally posted by bankeng View Post
          แหะๆ เล่นกับเกมออนไลน์ ท่าจะมันส์ เอาไป 10 กะโหลกครับท่าน
          เกมส์ออนไลน -*- เล่นยังไงหว่า พวก แรคนารก หรอ กดยากน่าดู

ปล.เปลี่ยนจากกระโหลกเป็น แบ็งค์ร้อยได้มะ

Comment

เก่งโคดๆเลยครับ ไอเดียดีมากๆๆ

Comment

ว้าว เก่งจังเลยครับ

Comment

สุดยอดครับ..ทำให้บ้างดิ.อิๆ

Comment

เจ๋งครับ

Comment

สุดยอดเลยเพ่

Comment

เจ๋งเลย ได้อารมณ์เกมส์ตู้เลยอะ

Comment

สุดยอด เลยไอเดียนี้...คาระวะ 1 กลม ครับ

Comment

Originally posted by mohan View Post
                          สุดยอด เลยไอเดียนี้...คาระวะ 1 กลม ครับ
                          จัดมา เด๋วเอามาซัดให้กลิ้ง

Comment

หุหุ เมพจิงๆ นึกถึงเกมเก่

Comment

สร้างสรรค์ดีครับ 10 คะแนน

Comment

Working...
                              X