Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA San... ถ้าเกิดเราโดนตำรวจไล่ล่า ทำยังไงถึงจะหนีรอดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA San... ถ้าเกิดเราโดนตำรวจไล่ล่า ทำยังไงถึงจะหนีรอดครับ

คือเวลาโดนตำรวจหมายหัวแล้ว ทำยังไงถึงจะดิ้นหลุดอ่ะครับ (เหมือน Most Wanted)

อันนี้ฆ่าเท่าไหร่ก็มาเรื่อยๆ ยิ่งพอไปสักพัก เล่นเอา ฮ. มาส่องเลย

ใช้สูตรคับ ฮาๆๆๆ

Comment

โชตดีแค่ ฮ. น่ะครับ

ของผมเอารถถังมาเลย - -*

Comment

ขี่รถเข้าไปในร้านทำสีอ่ะครับ แล้วตำรวจก็จะงงๆแล้วก็หนีกันไป เหอๆ ผมว่าตรงนี้น่าจะทำให้เจ๋งๆหน่อยอะครับ แบบการหนีหนีไปไหนก็ไม่พ้นถ้าคุณไม่ลดดาว แม้ว่าคุณจะหาที่ซ่อนในลืบก็ยังหาเจอ

Comment

Originally posted by joyokeeplayboy View Post
          ขี่รถเข้าไปในร้านทำสีอ่ะครับ แล้วตำรวจก็จะงงๆแล้วก็หนีกันไป เหอๆ ผมว่าตรงนี้น่าจะทำให้เจ๋งๆหน่อยอะครับ แบบการหนีหนีไปไหนก็ไม่พ้นถ้าคุณไม่ลดดาว แม้ว่าคุณจะหาที่ซ่อนในลืบก็ยังหาเจอ

โอ้แบบนี้เองหรอครับ ว่าแต่ร้านทำสีมันอยุไหนอ่ะครับ

แล้วมันมีภารกิจให้พ่นสีร้อยแห่ง ถ้าผมโดนจับแล้ว ของไปหมดเลย ต้องไปเอาที่ไหนหรอครับไอ้ที่พ่นอ่ะ

แล้วลดดาวทำไงหรอครับ เล่นตอนแรกผมนึกว่าต้องเล่นให้ดาวเต็มถึงจะผ่าน แต่เล่นได้แค่ 4 ดาวก็ ร่วงละ 555+

Comment

ผมใส่สูตรเอาครับ....แหะๆ

Comment

ในแผนที่จะมีบอกว่าร้านทำสีรถอยู่ตรงไหน...เป็นสัญลักษณ์เหลืองๆมั้ง จำไม่ได้ละ ไม่ได้เล่นนานละ

สเปร์ยสี ในบ้านเราเองที่ชั้นสองมีให้ด้วยมั้ง...และก็มีอีกหลายที่ จำไม่ได้ละ....
              แต่ตอนพ่นสีร้อยที่ เป็นอะไรที่เซ็งมากๆ ผมขี่จักรยานไป บางที่มันอยู่ในหลืบในซอก...หลังเสาสะพานสูงๆก็มี กว่าจะหาเจอโครตเซ็ง
              ถ้าขี้เกียจพ่นก็ไม่ต้องก็ได้ ได้แค่อาวุธไว้ในบ้านเอง.... พอเล่นไปอีกพักก็ต้องออกจากเมืองไม่ได้กลับมาบ้านแล้ว กลับมาอีกทีเกือบจบเกมแล้ว

Comment

มองหาในแผนที่ครับ จะมีจุดหลบอยู่
                แล้วให้ท่านขับรถไปหลบ จนระดับความร้อนแรง มันลดลงจนหมด ก็ขับออกมาได้

อ่าว นั่นมันNFS - -*
                หาร้านทำสีรถครับ จะเป็นรูปกระป๋องสเปรย์สีเขียว ในminimap ของเรา
                เอารถไปทำสีเรียบร้อยแล้ว ดาวตำรวจจะกระพริบ ห้าม**ก่อเรื่องครับ เช่น ขับรถชนคน ไปชนรถตำรวจ ยิงปืนเล่น
                แล้วดาวจะหายไปเอง

**เข้าที่ทำสีต้องขับรถเข้านะครับ

Comment

ลุกจากคอมฯแล้ววิ่งไปฆ่าตำรวจข้างนอกคับ

Comment

Originally posted by arito View Post
                    ลุกจากคอมฯแล้ววิ่งไปฆ่าตำรวจข้างนอกคับ
                    อันนี้สูตรก็ไม่อยู่

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
                      โอ้แบบนี้เองหรอครับ ว่าแต่ร้านทำสีมันอยุไหนอ่ะครับ

แล้วมันมีภารกิจให้พ่นสีร้อยแห่ง ถ้าผมโดนจับแล้ว ของไปหมดเลย ต้องไปเอาที่ไหนหรอครับไอ้ที่พ่นอ่ะ

แล้วลดดาวทำไงหรอครับ เล่นตอนแรกผมนึกว่าต้องเล่นให้ดาวเต็มถึงจะผ่าน แต่เล่นได้แค่ 4 ดาวก็ ร่วงละ 555+
                      ระดับความรุนแรง
                      ดาว 1 สายตรวจมอไซค์รถตำรวจ คัน 2 คันไล่จับ
                      2 สายตรวจมอไซค์รถตำรวจ 2 คันขึ้นไปเริ่มไล่ล่ากัดไม่ปล่อย
                      3 เพิ่ม ฮ. ติดปืนกลออกมาไล่ล่า
                      4. เพิ่ม ฮ. ติดปืนกล พร้อม หน่วยสวาท โรยตัวจากฮ. และขับรถตู้มาไล่ล่า
                      5. เพิ่ม หน่วย FBI ติดปืนกลเบา พวกนี้ขับรถบี้ชนแหลกกัดไม่ปล่อย
                      6 เพิ่ม ทหารติดปืน อาก้า หรือปืนที่คล้าย M16 พร้อมรถถังออกมากุดหัว
                      ถ้าดาวขึ้น 1-2 ดวง ขับหนีไปเรื่อย ๆมันตามไม่ทันเดี๋ยวดาวก็ลดลงไปเองดาว 3 ดวงขึ้นไปหนีลำบากต้องไปพ่นสีครับ ช่วงหลัง ๆพ่นครั้งเดียวดาวไม่ลดแต่กระพริ๊บ ต้องพ่นซ้ำ 2-3 ครั้งครับ
                      ตามซอกซอย จะมีรูปไอค่อนดาวลอยหมุน ๆ ให้เดินหรือขับรถไปชนก็จะลดดาวได้เหมือนกัน ส่วนโดนจับหรือตายแล้ว อาวุธหรือของไปหมดเลย อันนี้ถ้าไม่กดสูตร ต้องเล่นตามเนื้อเรื่องให้ไปหาซื้อตามร้านขายอาวุธหรือเก็บตามจุดต่าง ๆในเมืองเอาเอง หรือถ้าเล่นไปเรื่อยจนข้ามไปเมือง 2 - 3 ว่าง ๆให้เราไปจีบหญิงสาว ที่เป็น พยาบาลเมือง 2 และเป็นตำรวจเมือง 3 มาเป็นแฟนให้ได้พอโดนจับหรือตาย อาวุธต่าง ๆก็จะยังอยู่เหมือนเดิม ภาคนี้เรามีแฟนถึง 6 คนครับเกินนี้หรือเปล่าไม่รู้ ลองหาดูครับผู้หญิงที่มีเครื่องหมาย ! สีน้ำเงินบนหัวจิบได้ครับ
                      Last edited by chai_ubon; 16 Aug 2008, 17:29:05.

Comment

ถ้าโดนจับ ตัวละครคงโทษคนสร้างเกม เพราะคนสร้างเกม ทำให้ผมเป็นแบบนี้

Comment

เข้าร้านเสื้อผ้าอะ ง่ายสุดสำหรับผม

Comment

ไล่แทง Taxi ก็งี้แหละนะ

Comment

ใช้สูตรเรียกรถถังมาขับครับ

Comment

Working...
                              X