Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำอุปกรณ์ที่ใช้ดู+อัดทีวีผ่านคอม ดีๆ และชัดด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำอุปกรณ์ที่ใช้ดู+อัดทีวีผ่านคอม ดีๆ และชัดด้วยครับ

ยี่ห้อไหนที่สามารถดูและอัดได้ชัดบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ บอกราคาและร้านด้วยก็ดีครับ อ่อแล้วฟังชั่นต่างๆ ของพวกอุปกรณ์พวกนี้มีอะไรบ้าง ออปชั่นที่น่าสนใจ แล้วก็ขอดีของที่ควรมี และอุปรณ์เสริมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งบ 3000 บวกลบนิดหน่อยครับ แต่ถ้าได้เป็นแบบต่อข้างนอกก็จะดีมากครับ แต่ถ้าแบบต่อข้างในก็ไม่เป็นไรครับ
    Last edited by aung31; 16 Aug 2008, 09:09:50.

มีงบเท่าไรน้อออออออ

รอคนข้างล่างนะ

Comment

ขุดๆ

Comment

ขุดอีกแรง

Comment

รอฟังด้วยคน

Comment

ถ้าจะเอาชัด ต่อผ่านจานดาวเทียมอย่างเดียวคับชัดชัว

Comment

ใช้ tvtuner ครับ ต่อสายสัญญาณของ ubc เข้ามาน่าจะได้นะครับ
              อัดออกมาชัดชัวร์ครับ

ผมใช้ tvtuner asus รุ่นแรกเลย จำชื่อไม่ได้แล้ว
              มันมากับ software InterVideo Home Theater ครับ
              ตัวนี้ใช้อัดได้ครับ
              แต่ไม่แน่ใจว่าไฟล์ที่ออกมาเป็น . อะไรครับ

Comment

มาดันอีกรอบ

Comment

http://overclockzone.com/tns/2008/08...CARD/index.htm

Comment

UTV 330+ ใช้อยู่ราคาถูกแล้วอัดเป็นหนัง ดีวีดีได้ด้วยมันเพิ่มเม็ดสี ทำไมมันชัดกว่าตอนดู งงเลย

Comment

- -aเอ๊ะไม่มีคนใช้tv boxกันเลยแฮะ

Comment

เห็นเค้าว่าchip philipกับconnexantดี
                        ผมใช้avermedia ชัดดีแต่แพงกว่ายี่ห้ออื่น
                        งบ3000เหลือๆ

Comment

Working...
                        X