Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sempron 3000+ กับ RAM Bus 800 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sempron 3000+ กับ RAM Bus 800 ครับ

สเปกตามลายเซนต์ นะครับ เครื่องที่ 2 (ทางขวามมือ)

คือถ้าผมจะเอา DDR2 RAM 2 GB Bus 800 มาลง มันจะมีปัญหาเรื่อง Boot ไม่ติดมั๊ยครับ

รู้แต่ว่า Sempron กับ Athlon 64 มันทำงานร่วมกับ RAM Bus 800 ไม่ได้ เต็มที่ก็ได้แค่ Bus 667 น่ะครับ

คือเห็นราคา RAM Bus 667 กับ Bus 800 มันพอๆ กัน ก็อยากจะซื้ออันที่มันเสียเงินแล้วแต่ได้อะไรมามากกว่าน่ะครับ

คือจำเป็นต้องให้เครื่อง Sempron มี RAM 2 GB แล้วน่ะครับ เพราะ ลง Vista ไว้ (ตอนนี้ Slot RAM เต็ม)

คือถ้าเอา Bus 800 มาลงกับ Sempron จะมีปัญหาจุกจิกอะไรเกิดขึ้นมั๊ย ครับ

ขอบคุณ ครับ

ไม่น่าจะมีปัญหานี่ท่าน XP_armor เรื่องซัพพอร์ตแรม มันอยู่ีที่บอร์ดนี่ครับ

แต่มันจะเห็นเต็ม 800 ก็อยูที่ตัวคูณคู่-คี่ ไม่ใช่เหรอ

แล้วสมพร 3000 ท่านตัวนี้ มันก็ตัวคูณเลขคู่นิ(ถ้าจำไม่ผิด)น่าจะเห็นเต็มนะ

คาดเคลื่อนยังไง ขอโทษทีนะครับ

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหานี่ท่าน XP_armor เรื่องซัพพอร์ตแรม มันอยู่ีที่บอร์ดนี่ครับ

แต่มันจะเห็นเต็ม 800 ก็อยูที่ตัวคูณคู่-คี่ ไม่ใช่เหรอ

แล้วสมพร 3000 ท่านตัวนี้ มันก็ตัวคูณเลขคู่นิ(ถ้าจำไม่ผิด)น่าจะเห็นเต็มนะ

คาดเคลื่อนยังไง ขอโทษทีนะครับ
      ถูกครับ บอร์ดที่ผมมีน่ะ มันรองรับ Bus 800 ได้ทุกตัวแหละครับ

แต่ถ้าเป็น Athlon 64 กับ Sempron มันจะไม่ Support กับ RAM Bus 800 นะครับ ตามลิงค์นี้ ครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...0+/index5.html

แต่คือเงินค่า RAM Bus 667 กับ Bus 800 มันเท่ากัน ผมก็ต้องอยากซื้อ Bus 800 อยู่แล้วล่ะครับ

แต่มันจะใช้กันได้รึป่าว นี่สิครับ เหอะๆๆๆๆ ขอแค่วิ่งได้แค่ในแบบ 667 ผมก็ยอมแล้วนะครับ

Comment

มานอนยัน ให้นะครับ

ผมพึ่งจะเอาRAM DDR2 2G@800 1slot

ไปเสียบให้กับ XP 3600+ ก็ปรกติครับ

Comment

ผมยังไม่คือเป็นเลยไม่รู้ครับขอพ่า่น

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            ถูกครับ บอร์ดที่ผมมีน่ะ มันรองรับ Bus 800 ได้ทุกตัวแหละครับ

แต่ถ้าเป็น Athlon 64 กับ Sempron มันจะไม่ Support กับ RAM Bus 800 นะครับ ตามลิงค์นี้ ครับ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...0+/index5.html

แต่คือเงินค่า RAM Bus 667 กับ Bus 800 มันเท่ากัน ผมก็ต้องอยากซื้อ Bus 800 อยู่แล้วล่ะครับ

แต่มันจะใช้กันได้รึป่าว นี่สิครับ เหอะๆๆๆๆ ขอแค่วิ่งได้แค่ในแบบ 667 ผมก็ยอมแล้วนะครับ
            เอาแล้วไง ทำไมตารางน้าปิ่น Not support ละนั้น

แล้วตารางที่ผมเคยโพสตั้งกระทู้ไว้ครั้งกระโน้นนน มันเป็นแบบนี้อ่ะ
            (ผมเซฟมาจากเวปไหนก็จำไม่ได้แร๊ะ)

ยังไงรอความเห็นจากหลายๆท่านก่อนละกันครับ เป็นผม...ผมก็อยากเอาจะซื้อ 800 ละน่ะ มันดันเท่ากัน
            Attached Files

Comment

มานอนยัน ให้นะครับ

ผมพึ่งจะเอาRAM DDR2 2G@800 1slot

ไปเสียบให้กับ XP 3600+ ก็ปรกติครับ
              XP 3600+ หรือ X2 3600+ ครับ

ถ้าเป็น Athlon X2 3600+ เจอกับ DDR2 Bus 800 มันก็ได้อยู่แล้วหละครับ ก็ผมใช้อยู่น่ะครับ เหอะๆๆๆ

ผมใช้มาแล้ว ผมพิสูจน์แล้ว ด้วยตัวผมเอง...

เอาแล้วไง ทำไมตารางน้าปิ่น Not support ละนั้น

แล้วตารางที่ผมเคยโพสตั้งกระทู้ไว้ครั้งกระโน้นนน มันเป็นแบบนี้อ่ะ
              (ผมเซฟมาจากเวปไหนก็จำไม่ได้แร๊ะ)

ยังไงรอความเห็นจากหลายๆท่านก่อนละกันครับ เป็นผม...ผมก็อยากเอาจะซื้อ 800 ละน่ะ มันดันเท่ากัน
              รูป
              นั่นสิครับ รอความเห็นอื่นๆ หรือ รอคนที่เคยลองมาแล้ว เล่าสู่กันฟัง น่ะครับ

รอหลายๆ ความเห็นหน่อย ละกัน...

Comment

ขุดขึ้นไป ครับ

Comment

...

Comment

Working...
                  X