Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องการเซ็ทค่า Router ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องการเซ็ทค่า Router ครับ

ขอสอบถามเรื่องการเซ็ทค่า Router ครับ

เป็นยี่ห้อ Zyxel 650 H-E Series

จะเซ็ทกับเน็ตทรู adsl อะครับ ไว้แชร์เน็ต 4 เครื่องครับ

ไม่ทราบว่าต้องใส่ค่าตรงไหน ยังไงบ้างครับ

แล้วปัจจุบันเน็ต ทรู ใช้แชร์กันแบบนี้ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

0 กะ 100 ไรเนี่ย จำไม่ได้ล่ะ หุหุ

Comment

ลองหาเบอร์ท่าน JO แล้วโทรไปถามดูคับ

Comment

ท่าน JO คือใครหรอครับ ผมพึ่งสมัครเข้ามาใหม่ ไม่รู้จริงๆครับ รบกวนช่วยแนะนำให้ทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ก็เซ็ท Username Password ตามใบที่ ISP ให้มา
          เซ็ท DHCP ให้มันจ่าย IP ให้ Client แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
            ก็เซ็ท Username Password ตามใบที่ ISP ให้มา
            เซ็ท DHCP ให้มันจ่าย IP ให้ Client แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ
            นั่นงัยคับ มาแล้ว

ท่าน JO เก่งมากคับ เรื่องนี้

Comment

PPPoE
              VPI 0
              VCI 100
              UBR
              Obtain IP address Automatically
              Naild Up Connection

Comment

Originally posted by molly View Post
                นั่นงัยคับ มาแล้ว

ท่าน JO เก่งมากคับ เรื่องนี้
                ผมก็พอมีความรู้นิดๆหน่อยๆมาแชร์กันนะครับ ไม่ได้เก่งอะไรมากมายหรอกครับ

Comment

Working...
                X