Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS CHILLY VENT LUX กับ zink เดิม AM2 6000+ ตัวไหนแจ่มกว่า ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS CHILLY VENT LUX กับ zink เดิม AM2 6000+ ตัวไหนแจ่มกว่า ครับ

ผมลองเอา ข้อแตกต่าง asus 3 pin สายเสียบ
    เดิมๆๆ4 pin สายเสียบ
    อุณภูมิ asus 54 งง จิงๆๆ ของแพงน่ะเนี่ย 1130 บาท แนะ
    เดิมๆๆ 49 แถมมา ยังสวยด้วย
    system 32 ครับ แนะตัวใหม่ สวยมี led ด้วยก็ ดี คับ
    จะขาย asus แล้วด้วย ใคร รับดูแล ต่อ PM มาได้น่ะครับ

ของผมเย็นกว่าท่านอีก

Comment

บรรยากาศ ครับ
      Attached Files

Comment

มั้ยของเราร้อนจัง อ่ะ

Comment

ผมใช้ซิงค์ตัวนี้คับ Arctic Cooling Freezer 64 Pro (For AMD) + ซิลิโคนหลอดละ 30 บาท ไม่ใช่ห้องแอร์เน้อ ไฟ 1.5
          Last edited by DDP; 16 Aug 2008, 13:34:57.

Comment

ของเดิมเข้าท่ากว่าครับ ดูจากไปร์ ของเดิม 4 ของแพง แค่ 2 เอง

Comment

เคยอ่านจากเวปไหนก็จำไม่ได้ มีทดสอบครับ

พอดีเวปนั้นเขาทดสอบไอ้ตัวพัดลมดำนะ เทียบกับซิงค์ 4600

ปรากฏว่า idel เท่ากัน full แพ้ซิงค์เดิม ปัญหาที่เวปนั้นเขาสรุปคือ

ไอ้ตัวฟินอลู ของ Asus มันไม่ได้เสื่อมติดกับฐาน อาศัยไปป์สองเส้นนำความร้อนไปเฉยๆ

ส่วนไอ้ตัวพัดลมเขียว ไม่รู้นะมันออกมาทีหลัง รึมันเปลี่ยนแค่พัดลมรึเปล่า?
              Attached Files

Comment

หมายความมัน ไม่แค่ ของasus เฉย มันช่วยอะไรได้บ้าง

Comment

เคยอ่านผ่านๆในต่างประเทศ แทบไม่ต่างจาก sink เดิมเลยครับ

Comment

เสียโง่ ซื้อมาอีกแล้วเรา 555

Comment

ใช้ซิงค์ ASUS เวลาคนเข้าดู เขาก็จะสงสัยว่า ใช้ CPU อะไรก็ไม่รู้

แต่ถ้าใช้ซิงค์เดิมๆ ก็จะเป็นการประจานว่าเครื่องของตู ใช้ CPU Athlon X2 6000+

ดูดีกว่ามั๊ย ครับ เนี่ย

Comment

AMD สนับสนุน เฟอร์รารี่F-1 ถ้าเค้าคิดว่าAMDขี้ไก่ คงต้องตรวจสอบตัวเองและว่าความรู้พอหรือยัง

Comment

Working...
                        X