Announcement

Collapse
No announcement yet.

คัยมีโปรแกรมจำลองเอาไว้ลงโปรแกรมต่างๆมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คัยมีโปรแกรมจำลองเอาไว้ลงโปรแกรมต่างๆมั่งครับ

คือโปรแกรมตัวนี้มันจะเป็นแบบว่าเป็นโปรแกรมจำลองเอาไว้ลงเกมส์ลง โปรแกรมต่างๆ แต่ว่ามันไมได้ลงที่เครื่องจิงๆ คือผมเคยเห็นเพื่อนใช้ เพื่อนผมมันมี internet exploere6 มาจาลอง install V.7ลง มันก็เปิดโปรแกรมจำลองนี้ขึ้นมาแล้วลงโปรแกรมพอมันเห็นหน้าตาของโปรแกรม internet V.7แล้วมันไม่ชอบมันก็ลง หรืออีกอย่างหนึ่งเพื่อนผมมี win xp pack2 มันอยากลง win student มันก็ใช้โปรแกรมนี่ล่ะ แล้วพอลงเสร็จ หน้าจอคอมของมันจะเป็น win xp pack2 แล้วก็มีหน้าต่างเล็กเป็น win student อ่ะครับ ผมก็อธิบายให้เข้าใจได้เท่านี้อ่ะครับ มีคัยพอจาเข้าจัยเปล่า งงเปล่า

ผมเข้าใจว่ามันคือ vmware หรือเปล่าครับ
    สามารถจำลองหลายๆเครื่องในเครื่องเดียว
    เคยเห็นพวก admin เขาใช้
    หรือว่าไม่ใช่ก็ขออภัย

แล้วทำไมท่านไม่ลองขอกับเพื่อนที่มีหล่ะครับใกล้ตัวกว่าตั้งเยอะ

Comment

ครับผมพอ serchคร่าวๆแล้วมันคือ vm ware จิงๆครับ แต่กำลังหาที่โหลดอยู่ครับ
      คือผมไม่กล้าลงโปรแกรมผ่านเครื่องโดยตรงกลัวมีปัญหาอีกอย่างไม่ค่อยรุ้เรื่องคอม ขี้เกียจเอาเข้าร้าน
      ขอบคุณนะที่มาช่วยตอบให้ครับ

Comment

เวลาลงwindows โปรแกรมมันก็เหมือนกับติดตั้งใหม่ format ใหม่ละครับถ้าไม่คล่องจะได้ฝึกไปในตัว

Comment

ยังหาที่โหลดไมได้เลย T_T

Comment

Working...
          X