Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น GRID ช่วยหน่อยครับ ลงแล้ว error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น GRID ช่วยหน่อยครับ ลงแล้ว error

พอดีผมซื้อแผ่นก๊อบมาครับ พอลงแล้วถึง part ที่ 36 แผ่นที่ 2 มันดันขึ้นว่า
    windows : Wrong Volume
    The wrong volume in the drive. Please insert volume GRID_1 into Drive E.
    เป็นเพราะ ตัววินโดวส์ผมหรือเปล่าครับ ผมใช้ วินโดวส์ SP2 เกี่ยวกันมั้ยครับ
    ใครรู้ช่วยด้วยนะครับ

Originally posted by kapom View Post
    พอดีผมซื้อแผ่นก๊อบมาครับ พอลงแล้วถึง part ที่ 36 แผ่นที่ 2 มันดันขึ้นว่า
    windows : Wrong Volume
    The wrong volume in the drive. Please insert volume GRID_1 into Drive E.
    เป็นเพราะ ตัววินโดวส์ผมหรือเปล่าครับ ผมใช้ วินโดวส์ SP2 เกี่ยวกันมั้ยครับ
    ใครรู้ช่วยด้วยนะครับ
    สำหรับผมมี 2 วิธีครับ
    1. ไม่น่าจะเกี่ยวกับ วินโดวส์ ลองก็อบไฟล์ทั้งหมดในทั้ง 2 แผ่น ลงเครื่องก่อนแล้วค่อยแตกไฟล์ดูสิครับ
    อาจจะช่ายท่านได้ แต่ถ้าก็อบลงไม่ได้ แผ่นอาจจะเสีย HDD ต้องเป็น NTFS นะครับ อิอิ
    2. ซื้อที่เวบข้างล่างนี้สิ จิ้มเบาๆนะ อิอิ

Comment

Please insert volume GRID_1 into Drive E.

ก้อใส่แผ่น 1 ไปตามมันก่อนคับ

แล้วก้อ กด OK มั้ง มันก้อจะขึ้น Please insert volume GRID_2 into Drive E.

เราก้อใส่แผ่น 2 ไป ได้ละคับ

เคยเป็นๆ

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
        Please insert volume GRID_1 into Drive E.

ก้อใส่แผ่น 1 ไปตามมันก่อนคับ

แล้วก้อ กด OK มั้ง มันก้อจะขึ้น Please insert volume GRID_2 into Drive E.

เราก้อใส่แผ่น 2 ไป ได้ละคับ

เคยเป็นๆ
        ใช่ครับใส่แผ่น2แล้วกด ok ถ้ามี2แผ่น น่าจะเปนแบบนี้แหละครับ

Comment

Originally posted by kakkie View Post
          สำหรับผมมี 2 วิธีครับ
          1. ไม่น่าจะเกี่ยวกับ วินโดวส์ ลองก็อบไฟล์ทั้งหมดในทั้ง 2 แผ่น ลงเครื่องก่อนแล้วค่อยแตกไฟล์ดูสิครับ
          อาจจะช่ายท่านได้ แต่ถ้าก็อบลงไม่ได้ แผ่นอาจจะเสีย HDD ต้องเป็น NTFS นะครับ อิอิ
          2. ซื้อที่เวบข้างล่างนี้สิ จิ้มเบาๆนะ อิอิ

ตามข้อ1 ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
          X