Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดก็ดี ขายทิ้งก็ดี ทำไงดี !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดก็ดี ขายทิ้งก็ดี ทำไงดี !!!

ไม่รู้ว่าโพสต์ผืดบอร์ดไหมน่ะครับ เพราะผมต้องอ้างอิงถึง Intel P4 หน่อย อิอิ

ตอนนี้ที่บ้านรื้อคอมมาประกอบใหม่ครับ ได้ 2 เครื่องเลย แต่จะเอามาใช้งานจริงๆ ก็จัดได้เป็นเครื่องเดียวดังนี้ครับ

CPU: Intel Pentium 4 @2.0 มี L2 512kb (รุ่นที่ลงท้ายด้วย A ตั้งแต่ยัง 0.13 อยู่เลยครับ)
    M/B: Asus P4S533-X บอร์ดยังใช้งานได้ดีครับ
    RAM: Kingston DDRI 512/333 + 256/333 = 768mb
    VGA: Spark GeForce MX440 (64 mb) AGP8x (บอร์ดบังคับวิ่งแค่ 4x)
    HDD: Samsung IDE 20 gb (เอาจากคอม ict มาต่ออ่ะ)
    PSU: Noname มันเขียน for P4 450w

ที่เหลือจะเป็น P4 1.8 มี L2 แค่ 256kb กะเมนบอร์ดไรไม่รู้น่าจะเป็น Chaintech มี vga on กับพวกไร้ญาติอย่าง celeron, cyrix และเหล่าเมนบอร์ดที่ไร้ที่พึ่ง 555+

ประเด็นก็คือ ???

ณ เวลานี้มันยังพอจะอัพเกรดอะไรได้บ้างครับ พวกมือสองทั้งหลายผมยังพอมีให้เห็นแว่บๆ แล้วถ้าโละขายจะได้สักเท่าไหร่ครับ เกิน 3000 อ่ะป่าว ไม่ก็ถ้าขายไม่ได้ราคา คงต้องเอาไปบริจาคแล้วล่ะครับเพราะที่บ้านมีคอมทุกห้อง ร้อนครับ...ไอ้รังสีจากมอนิเตอร์ CRT จ๊ากกก

ขายได้ไม่ถึง 3 พัน แน่ๆ ครับ

เอามาปัดฝุ่นแล้วส่งบริจาค เลยครับ

Comment

แน่นอนมาก บริจาคให้เด็กอีสาน ท่าจะดี

Comment

สเปคน่าเอามาโหลดบิท คงประหยัดไฟน่าดู

Comment

ไม่น่าอัพเกรดแล้วครับ ถ้าไม่บริจาค
          ก็เก็บไว้ เล่นเน็ต พิมงาน โหลดบิต
          ขายไม่ได้ราคาแล้วเก็บไว้ ใช้งานดีก่า

Comment

ู^
            ^
            ^
            ถูกครับ เครื่องแบบนี้ ไม่ควรขายทิ้ง เก็บไว้่ โหลด บิต ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณที่เข้ามาเสนอแนะกันน่ะครับ แค่เห็นว่ามันยังพอมีประโยชน์ใช้สอยได้ก็ดีหล่ะ เอาไปบริจาคให้เด็กอีสาน อย่างน้อยเขาก็โหลดบิตกันได้อ่ะน่ะ 55+ ขำๆ

Comment

Working...
              X