Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับ

คอมผม cpu P4 2.4 อะคับแล้วเมนบอร์ดผมมันเป็นรุ่นเก่าด้วย ผมอยากทราบว่าถ้าจะซื้อกาดจอมาใส่ผมใช้ AGP ได้ทั้งหมดปะคับแล้วถ้าจะเปลี่ยน cpu ใหม่ดีปะคับ มีแบบไหนบ้างที่ใช้ได้กับเมนบอดเก่าได้คับผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรขอให้ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณมากคับ

ตอนนี้ใช้เมนบอร์ดยี่ห้ออะไรอยู่ล่ะครับ??
    เดะช่วยเช็คสเป็คให้ ว่าควรจะใช้อะไรดี

Comment

อ้อ บอกรุ่นให้ระเอียดด้วนนะครับ ถ้าไม่รู้ ก็โหลดโปรแกรมCPU-Z มาเช็คดู

Comment

มีตัง อยู่กี่บาท ที่จะอัพคอม

เผื่อ ว่า เปลี่ยนจะคุ้มกว่าครับ

Comment

ขอบคุณคับทุกท่านที่แนะนำเมนบอร์ดผมรุ่น P4M266-8235 อ่าคับ คืออยากเอามาใช้ก่อนเปลี่ยนตัวไหม่คับ

Comment

ไส่ VGA ได้ทุกรุ่นครับ ที่เป็น AGP แต่มันจะวิ่งที่ 4X จาก 8X จึงไม่แนะนำไห้ไช้รุ่นที่สูงๆ มากนัก

แนะนำ RD9550 X1650Pro เต็มที่ 7300GT ครับ

Comment

ตามนั้น ครีบ

Comment

ขอบคุณมากคับที่แนะนำ

Comment

ขอถามเพิ่มนะคับผมจะซื้อ CPU มาใส่ใหม่คับชนิดของ CPU มันเกี่ยวข้องกับเมนบอร์ดด้วยเปล่าคับแล้วเมนบอร์ดผมใช้ได้กับ CPU ทุกตัวได้ปะคับ

Comment

Working...
                  X